Nhật ký "Hành trình Tìm việc của tôi"

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mấy htrc thấy bác Sacom đăng tuyển khu vực phía Bắc mà tìm ko ra các chi nhánh tuyển, chán nản thế, đọc phần đầu hứng khởi bao nhiêu thì sau thấy nản bấy nhiêu

mệt mỏi la những suy nghĩ đâu tiên.lần lượt những đứa bạn đứa nao cũng đã công việc ổn định.minh ra trương đến nay là đã 5 tháng mà công việc vẫn chẳng ra đâu vào đâu.cứ lằng nhăng.bố mẹ lo lắng muốn chạy cho vao chỗ này, chỗ kia.Nhưng chẳng thấy vui tẹo nào, thấy minh đang bóc lột của bố mẹ, thấy mình thật hèn.HD, ACB, Lienviet, exim, VP cứ đến rồi lại đi.vào phỏng vấn lại out.Minh vô duyên quá chăng:(

mệt mỏi la những suy nghĩ đâu tiên.lần lượt những đứa bạn đứa nao cũng đã công việc ổn định.minh ra trương đến nay là đã 5 tháng mà công việc vẫn chẳng ra đâu vào đâu.cứ lằng nhăng.bố mẹ lo lắng muốn chạy cho vao chỗ này, chỗ kia.Nhưng chẳng thấy vui tẹo nào, thấy minh đang bóc lột của bố mẹ, thấy mình thật hèn.HD, ACB, Lienviet, exim, VP cứ đến rồi lại đi.vào phỏng vấn lại out.Minh vô duyên quá chăng:(
Bạn ơi cố lên thôi, h ở đâu cũng khó vậy. Mình còn chưa đc gọi đi pv ấy, toàn out từ vòng hồ sơ kìa

Thật sự thấy mệt mỏi, thấy nản, thấy không may mắn.
Nhưng may mắn đôi khi cũng là do năng lực, không phải sao?
Tự trách mình đi thì hơn, đừng trách xã hội.
Vui lên naooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo

Cố lên bạn,kiên trì r sẽ thành công :)

Viết vài dòng rồi đi ngủ nào. Mùng 6.6 năm 2012 hoàn thành kl tn. Ờ thế là xong quãng đời sinh viên.Trong thời gian viết kl cũng tranh thủ apply này nọ kiếm chỗ, rồi ngay sau khi nộp xong 1 công ty gọi đi làm, apply kế toán được gọi đi làm nhân viên hành chính+ phụ trách bán hàng tại showroom+1 lời hứa hẹn:" Em làm vài ba tháng cho quen đi,có 1 chị bầu sắp nghỉ sinh chị sẽ sắp xếp em vào" Ah ờ đường nào cũng chưa thi đc vào nh, làm để có kn+ đỡ phải xin butachi. Thử việc 2 tháng 2,5 m+ ăn trưa. Các anh chị khá thỏai mái, chỉ bảo nhiệt tình trừ sếp. Sếp ở nhà hàng k bán được, kế toán ngồi chơi mốc cả mép. Sếp đi du lich đơn hàng dồn về ầm ầm, riêng tuần đó doanh số tăng 4 lần, mình làm hành chính mà chạy nhong nhong đi giao hàng các kiểu+ kiêm sale+ kiêm kế toán...Chạy chạy chạy và phải nói vất vô cùng...Thế mà cuối cùng thì sao, Sếp về phang cho 1 câu" Sao ngày đó tháng đó em k ở văn phòng, tôi gọi điện về k ai nghe máy...bla bla" Trả lời Dạ,ngày đó em đi giao hàng cho khách... Ai bảo em đi? dạ cả vp hết ng, em đi..( cả vp đi du lịch gần hết, 3 ng ở nhà làm công việc của 1O người đi ạ). Rồi tưởng thế là xong, thế là thoát ai ngờ cuối tuần họp, sếp đưa ra nói k còn j...Ôi chao ôi, giữa trời mưa ầm ầm hôm đó tôi lủi thủi mang 1 thùng hàng to đùng đi giao, vòng qua vòng về trên bà triệu hơn 6 h rưỡi mới đưa đến tay khách hàng, do gọi điện mà khách k cầm máy. Có cái áo mưa k dám mặc che hết cho thùng hàng để kiếm về mây chục m sao ông không tính đi... Bị mắng rát hết cả mặt mày, vô ý thức này nọ, 2 ng còn lại k dám ý kiến bảo vệ vì có ý kiến chắc ông cũng vùi luôn. Im lặng chịu trận thì lại bị kêu " Tôi nói em k nghe, k tiếp thu" Hức chứ tiếp thu được gì? k im lặng cãi thì ông chửi cho tiếp a? Túm laij biết phận mình làm công ăn lương nên tôi nhịn tôi nhịn ông biết k? Tôi sai gì chứ? Sai khi đóng cửa vp sớm 20s để mang hàng đến cho khách a? Thế sao ông không tính tôi chạy mười mấy km trong cơn mưa rát mặt để mang hàng cho khách, để kiếm thêm vô doanh thu mấy mươi tr? Biên lai nhận tiền còn đó á... Cuối tháng đó, tháng 6 ah, nhận lương bị trừ nửa ngày lương...ah vẫn nhân đạo có nửa ngày thôi. Sau đó mình cũng chán vì cái phong cách làm việc của sếp nên làm thêm nửa tháng mình xin nghỉ. Quyết định nghỉ cho dù ở nhà thất nghiệp, cho dù nhiều ng nói k nên nhưng thật sự mình chán. Ừh thì phải học chữ Nhẫn nhưng đừng để ng ta Chà đạp lên cả tự trọng của mình, Mình bán sức lao động chứ mình k có ăn chơi để cuối tháng ngửa tay xin tiền, khi nộp đơn ông còn nói" Bây giờ kinh tế khó khăn, kiếm được 1 công việc k dễ đâu em. Anh cho em thêm 1 cơ hộinếu như em còn muốn làm" Mình cười nhẹ nhàng thực ra trong lòng cười khẩy " dạ em cũng biết nhưng mà em đang thu xếp học lên cao, nên em muốn có thời gian ôn..." .........

- - - Updated - - -

Oh đi ngủ đã, mai viết tiếp....Thất nghiệp còn dài nhưng vẫn AQ cố lên chiaki
Sau bao nhiêu tháng viết những dòng này, mình đường đường chính chính bước vào 1 ngân hàng lớn. Làm 1 cv yêu thích, vất vả nhưng vui. Cố lên các bạn, nếu có niềm tin mình nghĩ k gì là không thể. Ăn cơm để chiều lên trực quyết toán nào....Sang năm mới chúc cả nhà tìm đc việc làm như ý nhé :x

Sau bao nhiêu tháng viết những dòng này, mình đường đường chính chính bước vào 1 ngân hàng lớn. Làm 1 cv yêu thích, vất vả nhưng vui. Cố lên các bạn, nếu có niềm tin mình nghĩ k gì là không thể. Ăn cơm để chiều lên trực quyết toán nào....Sang năm mới chúc cả nhà tìm đc việc làm như ý nhé :x

Tuyệt vời, chúc mừng bạn :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,657
Thành viên mới nhất
trungtammatgia