Nên ở lại với SCB hay nhảy sang VIB

mình khuyên bạn nên nghỉ scb đi. bởi vì sao?/
bởi vị bạn nên cân nhắc giữa được và mất. hiện tại bây giờ bạn cần nhất ở một công việc là gì lương hay cơ hội học hỏi, cơ hội thăng tiến. bạn cảm thấy mình ở SCB có môi trường nhiều người giỏi để cho bạn học hỏi không, còn về lương thì mình nghĩ nhân viên mới làm đc 1 năm thì lương thấp và khó khăn vất vả là điều đương nhiên. và bạn làm ở ngân hàng nào mới đầu cũng vất vả thôi
BẠN HÃY CHỌN NGÂN HÀNG NÀO "TỐT" ĐỂ LÀM VIỆC, KHI ĐÓ TA MỚI CÓ NHIỀU CƠ HỘI TRƯỞNG THÀNH ĐC

Tranh luận bày tỏ quan điểm thôi mà ! haha

Mà hỏi khí ko phải. Có ai làm NVKD ở PGD tại SCB từ tháng 12 tới giờ ko làm gì đc ngoài book vài ba cái thẻ Tín dụng vs ATM linh tinh/ tháng mà ko bị vấn đề gì như mình ko? Thà chửi rủa để còn biết đg mà xin việc khác, đùng phát đuổi chắc tuôi chớt!!!! T^T
SCB nghe nói làm lương cao mà ít áp lực phải ko bạn? Đã quá nhỉ!

Tuỳ mỗi người thôi! Mình làm ở scb đã kinh qua nhiều vị trí nhưng mình thấy scb là một môi trường tuyệt vời, ae thân thiện, làm việc thoải mái, cố gắng thì kpi 200% là bình thường, lương thưởng cũng ok, còn vụ thưởng tết 100k là thưởng của công đoàn nhé, năm nay là năm đầu tiên scb coa thưởng của công đoàn á, nên lấy đó là niềm vui chứ đừng vin vào đó mà nhận xét về cách thưởng của cả một tập thể lớn. Mình thấy vậy là đủ để tiếp tục làm việc với scb rồi..kb nào^^

Tuỳ mỗi người thôi! Mình làm ở scb đã kinh qua nhiều vị trí nhưng mình thấy scb là một môi trường tuyệt vời, ae thân thiện, làm việc thoải mái, cố gắng thì kpi 200% là bình thường, lương thưởng cũng ok, còn vụ thưởng tết 100k là thưởng của công đoàn nhé, năm nay là năm đầu tiên scb coa thưởng của công đoàn á, nên lấy đó là niềm vui chứ đừng vin vào đó mà nhận xét về cách thưởng của cả một tập thể lớn. Mình thấy vậy là đủ để tiếp tục làm việc với scb rồi..kb nào^^
Bác làm SCB thì chỉ tiêu nào bác ko phải chạy mà phòng cũng gán cho ko bác? Cho vay cá nhân tại SCB theo bác đánh giá thì cạnh tranh ko? TB 1 tháng bác giải ngân đc bnhiu vậy ah?

Tranh luận bày tỏ quan điểm thôi mà ! haha

Mà hỏi khí ko phải. Có ai làm NVKD ở PGD tại SCB từ tháng 12 tới giờ ko làm gì đc ngoài book vài ba cái thẻ Tín dụng vs ATM linh tinh/ tháng mà ko bị vấn đề gì như mình ko? Thà chửi rủa để còn biết đg mà xin việc khác, đùng phát đuổi chắc tuôi chớt!!!! T^T
Ôi, giống em quá !!!!!! thì ra nhiều người giống em như vậy ^^

cá nhân mình thấy SCB tương đối ok, cũng tùy thuộc đơn vị kd, lương như thế là đc rồi, còn chỉ tiêu ở đâu chả thế. SCB chỉ tiêu ko ảnh hưởng nhiều đến lương chứ VIB nhá, ký hđ 1 năm ko đủ chỉ tiêu out ngay. VIB bán prudential còn kinh hơn SCB. Lương VIB biết chạy chỉ tiêu mới ngon. SCB các bạn ko chạy đc chỉ tiêu nào mà cũng đc lãnh lương còn gì ^^

Nơi nào cũng thế, phải có giá trị lợi dụng thì mới đc, nhưng bị lợi dụng mà ko đc lợi ích thì mình out. Quan trọng tự biết bản thân mình năng lực đến đâu để kiếm chỗ cho phù hợp thôi.

p/s HO ko chỉ tiêu lương tháng cao hơn dưới đơn vị, ko thưởng HĐ cũng đc rùi, bù qua sớt lại (Nhìn MB, Sacom lương 5tr chạy trối chết ngoài đường tự an ủi bản thân mình vẫn còn sướng chán, mà ngân hàng lớn thưởng lương CB chứ hok phải lương thực lãnh đâu nhá)

MB với SACOM chi nhánh nào 5tr 1 tháng vậy bạn ^^, cân nhắc trước khi đưa ra thông tin nha ^^

Mình mới vào thử việc vị trí KHCN đc 1 tuần ở SCB. Theo mình thấy thì lương SCB khá ổn, nếu hoàn thành chỉ tiêu thì net cũng gần 8 củ. Mà KPI ở SCB ko nặng. CN thì 1 tỷ 3, PGD thì khoảng 1 tỷ, và bây giờ KHCN chỉ chuyên cho vay và làm thẻ thôi. Về sp của SCB thì mình thấy lãi suất khá cạnh tranh mà, chả thua kém bank khác đâu, chẳng qua là SCB mới cho vay lại nên ít người biết đến thôi. Nếu làm tốt thì mình thấy cơ hội thăng tiến cao mà :)

Tại địa phương mình thì SCB khá có tiếng trong lĩnh vực huy động, đa số khách hàng chủ động gửi tiền vào ngân hàng, mình thấy chủ yếu là môi trường làm việc và sếp trên như thế nào, ngoài ra thưởng và chế độ mình không rõ lắm, có bạn nào cho thêm thông tin thì hay biết mấy.

Nếu mà bạn siêng chạy thì nên ở lại SCB vì cơ chế lương giờ khá oke, có thể đạt đến 400% lương kinh doanh, khá cao đó.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,487
Thành viên mới nhất
jun88law
Back
Bên trên