Nên Học Cao Học Trường Nào?

robybk

Verified Banker
Hi all
Mình đang có ý định học cao học TCNH, nhưng bằng ĐH của mình là kỹ thuật ( ĐHBK ). Mình có tham khảo qua thì KTQD không cho kỹ thuật thi vào ngành TCNT, Ngoại Thương thì có. Còn các trường khác ( HVNT, HVTC...) mình chưa xem qua. Bạn nào biết tư vấn mình với nhé
Thân.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cao học ở VN đầu vào dễ, đầu ra khó. Đây là một trong những mỏ vàng của các trường để thu tiền.Nếu bạn có định hướng thì nên học CFA,...thì có giá trị hơn. Đây là ý kiến cá nhân, xin đừng gạch đá.~:>

Thực sự thì mình đang làm ở tỉnh lẻ, nên mình nghĩ học CFA hiện tại chắc k có đất dụng võ. Mới lại mình là dân ngoại đạo, học CFA ngay liệu có hấp thu được ngay k? #-o

mình nghĩ bạn dân kỹ thuật mà muốn học cao học TCNH thì tốt nhất nên học Ngoại thương :D mình ko fai ngoại đạo (HVNH) nhưng cũng muốn học cao học bên ngoại thương, cơ mà quay đi quay lại thì lại thi hvnh :)) thực lòng khuyên bạn nên học cao học ngoại thương :D

mình nghĩ CFA là nếu bạn xác định đi chuyên sâu thui, chứ đa phần (như mình chẳng hạn) học cao học là vì để (sau này, lúc cần) để tăng lương + tăng chức thui :))

Em đang học ch TCNH của NT, nói qua vài điều để anh xem và lựa chọn: lớp em cũng có nhiều anh bên BK theo học, học khoảng 3 tháng 1 kỳ (kỳ 1 từ tháng 3 đến tháng 6, kỳ 2 từ tháng 8 đến tháng 11), tùy kỳ có học hết các tối trong tuần hay ko, nói chugn cũng ko nặng nề lắm. Các thầy cô thoải mái, ko phải chạy chọt tiền nong j. cứ yên tâm mà học mà thi thôi(em thì như thế, ko biết các anh chị khác thế nào. nhg em ko đi cũng ko khác j các anh chị khác). Học phí khoảng 12tr 1 năm (2 kỳ), được phép nộp từng kỳ 1. Theo tối kiến của em thì anh nên học QTKD, em nghĩ học cái đó thiết thực hơn nếu anh ko định sau này vào NH ^^. Chúc anh sớm có qđ phù hợp

Em đang học ch TCNH của NT, nói qua vài điều để anh xem và lựa chọn: lớp em cũng có nhiều anh bên BK theo học, học khoảng 3 tháng 1 kỳ (kỳ 1 từ tháng 3 đến tháng 6, kỳ 2 từ tháng 8 đến tháng 11), tùy kỳ có học hết các tối trong tuần hay ko, nói chugn cũng ko nặng nề lắm. Các thầy cô thoải mái, ko phải chạy chọt tiền nong j. cứ yên tâm mà học mà thi thôi(em thì như thế, ko biết các anh chị khác thế nào. nhg em ko đi cũng ko khác j các anh chị khác). Học phí khoảng 12tr 1 năm (2 kỳ), được phép nộp từng kỳ 1. Theo tối kiến của em thì anh nên học QTKD, em nghĩ học cái đó thiết thực hơn nếu anh ko định sau này vào NH ^^. Chúc anh sớm có qđ phù hợp
Mình hiện tại và tương lai chắc sẽ làm banker thôi, nhưng bên KTQD dân kỹ thuật như mình k dc thi TCNH. Đang tham khảo NT và HVNN, nhưng chắc thích NT hơn. Năm ngoái mình trượt mất học bổng ADS vòng cuối tiếc đứt cả ruột.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,504
Thành viên mới nhất
blacktonguemerc
Back
Bên trên