HOT Nên chọn VPbank hay VietinBank?

Chào các bạn hiện tại mình có offer tại 2 ngân hàng trên và mình băn khoăn không biết chọn thế nào các bạn tư vấn với!
-VPbank: Vị trí Thẩm định và phê duyệt tín chấp tiểu thương tại địa bàn; Ưu điểm: không phải kiếm kh, trình lên nhanh, lương khá ổn, có incentive, được làm gần nhà; Nhược điểm: không ổn định lắm, phụ thuộc vào CVKH tìm khách ko tìm thì có thể sau phải chuyển địa bàn, mưa nắng phải đi thẩm định.
- Vietibank: Vị trí Thẩm định bán lẻ tại CN nhóm 1; Ưu điểm: nhà nước ổn định hơn, chế độ đãi ngộ tốt; Nhược điểm: Nghê đồn VT hay luân chuyển cán bộ ngày hnay làm thẩm định ngày mai phải sang CVKH( mình thì lâu rồi không ko lam cvkh lấy đâu ra kh) mà vị trí CVKH thì nghe bảo ở VT vất vả tầm 8-9h mới về mà lương thì chỉ được 70%, đi làm xa nha, không có cơ hội thăng tiến như cổ phần.
Trên đây là toàn bộ thông tin mình có được, rất mong các bạn làm cùng vị trí vào tư vấn giúp mình, cám ơn.

Viettinbank đi bạn. Chứ làm thẩm định tiểu thương vp lương từ 8-10tr tuy nhàn k áp lực số dc quyền tự quyết nhưng mà k có sự ổn định lâu dài, sếp thay liên tục bạn có thể thăng tiến lên giám đốc nhưng cũng nhah rụng lắm k có số.
Nếu bạn làm ở vp ở chi nhánh mạnh đạt chỉ tiêu thỳ lương rất cao thưởng 25% trên tổng số tiền bonus của CVQH rơi vào khoảng 30-40tr 1 tháng.... Thưởng nhiều nhưng chỉ là cv tạm thời k có sự lâu dài đâu bạn nhé!

Vietin có gì mà trễ, 5h xách giỏ về cmnr, thẩm định thích làm cứ làm, qhkh xách khách hàng về rồi thì thẩm định lo mà làm hồ sơ đi

Vietin có gì mà trễ, 5h xách giỏ về cmnr, thẩm định thích làm cứ làm, qhkh xách khách hàng về rồi thì thẩm định lo mà làm hồ sơ đi

Topic này lâu rồi nhưng mình cmt để các bạn sau có thể tham khảo... nếu bạn còn trẻ thì nên

Topic này lâu rồi nhưng mình cmt để các bạn sau có thể tham khảo... nếu bạn còn trẻ thì nên

Topic này lâu rồi nhưng mình cmt để các bạn sau có thể tham khảo... nếu bạn còn trẻ muốn bay nhảy nhiều nữa để biết nhiều thì chọn VP bank vì VP hiện tại đã là một bank khá mạnh về tín chấp, tổng thể vẫn tốt lương cũng ok nhưng chắc chắn

Topic này lâu rồi nhưng mình cmt để các bạn sau có thể tham khảo... nếu bạn còn trẻ muốn bay nhảy nhiều nữa để biết nhiều thì chọn VP bank vì VP hiện tại đã là một bank khá mạnh về tín chấp, tổng thể vẫn tốt lương cũng ok nhưng chắc chắn

Topic này lâu rồi nhưng mình cmt để các bạn sau có thể tham khảo... nếu bạn còn trẻ muốn bay nhảy nhiều nữa để biết nhiều thì chọn VP bank vì VP hiện tại đã là một bank khá mạnh về tín chấp, tổng thể vẫn tốt lương cũng ok Có thể vào đó để học hỏi. Còn nếu bạn muốn ổn định thì chọn Vietin... mình từng làm sacombank và vietin thì thấy Vietin lương thưởng khá tốt, chế độ này kia ok... mình làm thẩm định phòng doanh nghiệp công việc nhiều nhưng các sếp cũng khá thoải mái ko có dí nhiều... việc nhièu ngập đầu ko hết dc nhưng mình cân bằng life work nên cứ 6h đúng là mình về... mình thấy chỗ mình làm là một nơi tốt cho ai muốn ổn định và 1 điều là mình thấy ở chi nhánh mình cứ giỏi là thăng tiến chứ cũng ít COCC... 1 điểm trừ là tại vì mình từ sacom bank là tư nhân qua vietin nhà nước nên thấy môi trường hơi chậm chạp thôi...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,502
Thành viên mới nhất
dagathomocam
Back
Bên trên