Nên chọn tiếp tục làm CB Bank hay quan Shinhan bank

dandan

Thành viên
Chào các anh chị ạ, hiện tại em đang rất phân vân giữa việc tiếp tục làm CVQHKH tại Cb bank hay chuyển qua làm KHCN tại Shinhan bank ?Mong các anh chị cho lời khuyên với ạ. Thanks all.

Thường thì người ta sẽ quyết định nhảy việc để giải quyết 3 vấn đề sau:
  1. Lương: Chỗ mới cao hơn chỗ cũ (nêu xác định chỉ đi vì lương thì nếu lương cao hơn đáng kể hãy đi, còn cao hơn một chút thôi thì cân nhắc);
  2. Sếp, đồng nghiệp: Nếu thấy chỗ cũ chán lắm rồi, cảm thấy ức chế khi làm việc và có thể vượt giới hạn chịu đựng bất kỳ lúc nào thì nên nghỉ, kể cả chỗ mới lương bằng hoặc thấp hơn chút
  3. Chẳng vì cái gì: Đôi khi chỉ vì làm lâu 1 chỗ thấy chán chán, ì ì, không còn nhiều hứng thú làm việc ==> cũng nên nghỉ, chuyển sang chỗ mới ít nhất tinh thần sẽ tốt hơn.

Nếu em rơi vào 1 trong 3 tình huống trên thì e biết cần phải làm gì rồi đúng k? Còn nếu em thuộc trường hợp khác thì em cho anh thêm thông tin nha :D

Thường thì người ta sẽ quyết định nhảy việc để giải quyết 3 vấn đề sau:
  1. Lương: Chỗ mới cao hơn chỗ cũ (nêu xác định chỉ đi vì lương thì nếu lương cao hơn đáng kể hãy đi, còn cao hơn một chút thôi thì cân nhắc);
  2. Sếp, đồng nghiệp: Nếu thấy chỗ cũ chán lắm rồi, cảm thấy ức chế khi làm việc và có thể vượt giới hạn chịu đựng bất kỳ lúc nào thì nên nghỉ, kể cả chỗ mới lương bằng hoặc thấp hơn chút
  3. Chẳng vì cái gì: Đôi khi chỉ vì làm lâu 1 chỗ thấy chán chán, ì ì, không còn nhiều hứng thú làm việc ==> cũng nên nghỉ, chuyển sang chỗ mới ít nhất tinh thần sẽ tốt hơn.
Nếu em rơi vào 1 trong 3 tình huống trên thì e biết cần phải làm gì rồi đúng k? Còn nếu em thuộc trường hợp khác thì em cho anh thêm thông tin nha :D
Dạ, trước tiên gửi lời cảm ơn anh nhiều ạ.
Lương thì em chưa biết bên shinhan thế nào vì đây mới là dự định( em nghĩ sẽ cao hơn), thật ra em nghĩ qua ngân hàng ngoại được trao dồi ngoại ngữ, thủ tục duyệt hồ sơ không biết bên kia có nhanh hơn bên cũ em đang làm không, chắc em phải tìm anh chị nào đã từng làm shinhan để hỏi về quy trình nghiệp vụ bên đó trước đã ạ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,668
Thành viên mới nhất
1xbetooo
Back
Bên trên