HOT Môi trường làm việc tại Ngân hàng Quốc dân (NCB)

Chào cả nhà,
Mình mới đậu vị trí chuyên viên thẩm định bên NCB. Có tiền bối, anh chị em nào đang làm ở đây cho mình xin ít kinh nghiệm về môi trường làm việc, các sếp như thế nào, công việc có áp lực lắm không

À, bạn nào sắp nhận việc thì vào trao đổi sđt nhé, anh em gặp gỡ giao lưu

Bạn tên là Chinh ak. mình thấy trung tâm bán lẻ bên mình 1/9 có 3 nhân sự mới
Uh mình tên Chinh, 1/9 tới mình sẽ qua tiếp nhận công việc tại TTBL của NCB, hiện bạn đang làm việc tại NCB rồi ah :) Vậy thì sắp thành đồng nghiệp rồi có gì nhờ bạn chỉ bảo giúp đỡ mình với nhé Thanks! ^^
Ah bạn vào làm bên NCB lâu chưa :)

Uh mình tên Chinh, 1/9 tới mình sẽ qua tiếp nhận công việc tại TTBL của NCB, hiện bạn đang làm việc tại NCB rồi ah :) Vậy thì sắp thành đồng nghiệp rồi có gì nhờ bạn chỉ bảo giúp đỡ mình với nhé Thanks! ^^
Ah bạn vào làm bên NCB lâu chưa :)
ui mình cũng mới thử việc thôi bạn ạ. mình vào trước bạn một tháng. ở đây cũng hầu hết là người mới thôi. Hẹn mai gặp bạn nha^^

Bạn ơi cho mình hỏi lúc vào ngân hàng bạn có phải làm bài test ko? hay chỉ pv thôi :D
đang rất thiếu thông tin :(
Phỏng vấn sơ tuyển với nhân sự => Thi test (IQ + NV) => Phỏng vấn với HĐ
Ban đầu nghĩ là ứng viên có kinh nghiệm sẽ không phải PV sơ tuyển cơ mà sau khi thấy có chị 4 năm KN vẫn phải tham dự thì chuẩn bị kĩ vẫn hơn.
PV Sơ tuyển QHKH thường hỏi : giới thiệu bản thân (dĩ nhiên), định hướng của bạn để hoàn thành chỉ tiêu, và Tại sao Ngân hàng nên chọn bạn mà không phải ứng viên khác
Kết quả PV sơ tuyển có ngay sau đó, nếu pass bạn sẽ đi thi test.
P/S : NCB ưu tiên mảng thế chấp KHCN vay mua oto, nhà dự án...

Phỏng vấn sơ tuyển với nhân sự => Thi test (IQ + NV) => Phỏng vấn với HĐ
Ban đầu nghĩ là ứng viên có kinh nghiệm sẽ không phải PV sơ tuyển cơ mà sau khi thấy có chị 4 năm KN vẫn phải tham dự thì chuẩn bị kĩ vẫn hơn.
PV Sơ tuyển QHKH thường hỏi : giới thiệu bản thân (dĩ nhiên), định hướng của bạn để hoàn thành chỉ tiêu, và Tại sao Ngân hàng nên chọn bạn mà không phải ứng viên khác
Kết quả PV sơ tuyển có ngay sau đó, nếu pass bạn sẽ đi thi test.
P/S : NCB ưu tiên mảng thế chấp KHCN vay mua oto, nhà dự án...
bạn ơi cho mình hỏi bạn test có khó lắm không? nghiệp vụ hỏi những gì vậy bạn, mai mình test nè :(

bạn ơi cho mình hỏi bạn test có khó lắm không? nghiệp vụ hỏi những gì vậy bạn, mai mình test nè :(
Mình đi test tầm 3-4 NH ở cùng vị trí KHCN thì thấy đề NCB là đề hỏi rộng nhất. Trong Luật TCTD 2010, LC, bảo lãnh, tỷ giá.. Mình nhớ 1 vài câu linh tinh trong đề mình làm kiểu nợ trung hạn là thời hạn bao lâu, theo hình thức thì có các loại bảo lãnh nào, ngân hàng phát hiện KH sử dụng vốn sai mục đích thì xử lí sao. Chúc b may mắn

Mình đi test tầm 3-4 NH ở cùng vị trí KHCN thì thấy đề NCB là đề hỏi rộng nhất. Trong Luật TCTD 2010, LC, bảo lãnh, tỷ giá.. Mình nhớ 1 vài câu linh tinh trong đề mình làm kiểu nợ trung hạn là thời hạn bao lâu, theo hình thức thì có các loại bảo lãnh nào, ngân hàng phát hiện KH sử dụng vốn sai mục đích thì xử lí sao. Chúc b may mắn
TEST trắc nghiệm phải ko bạn?
bạn có thể cho mình biết là bao nhiêu câu hok ?
thanks nhiều :D

tks bạn nhé ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,720
Thành viên mới nhất
tpplayapp
Back