cám ơn nhé, nhưng tớ hơi khác, đv t MB và BIDV đều có những cái hay riêng, nói thật khi đặt lên bàn cân suy xét kỹ lưỡng, thì k hẳn MB thua kém BIDV.
- MB: t đc làm SME, tuy áp lực nhưng có cơ hội thăng tiến, và kinh nghiệm
- BIDV: ngược lại, cái này chắc cậu dư sức hiểu.
Đi làm chỉ mong nhàn hạ lương bổng dư chút đỉnh và mãi làm lính thì đó k fai mục tiêu của tớ, riêng cậu sao thì t k biết, nhưg đừng nói ngừoi khác ngáo.
Tớ chưa có cơ hội được đặt BIDV và MB lên bàn cân như cậu nên ko biết. Nhưng tớ nhớ đã có lần cậu cmt là tập trung thi Bidv chứ ko học thi test MB nên tưởng ước mơ cậu là vào Bidv. Ko biết phải tâm trạng cậu thế nào ko, nhưng làm ng khác đọc vào thì thấy cậu hơi hơi thế thôi.
Tớ chỉ muốn nói là các bạn ước mơ vào MB làm chính thức, hãy cứ hi vọng lên, cơ hội vẫn có, đừng nản lòng.

Tớ chưa có cơ hội được đặt BIDV và MB lên bàn cân như cậu nên ko biết. Nhưng tớ nhớ đã có lần cậu cmt là tập trung thi Bidv chứ ko học thi test MB nên tưởng ước mơ cậu là vào Bidv. Ko biết phải tâm trạng cậu thế nào ko, nhưng làm ng khác đọc vào thì thấy cậu hơi hơi thế thôi.
Tớ chỉ muốn nói là các bạn ước mơ vào MB làm chính thức, hãy cứ hi vọng lên, cơ hội vẫn có, đừng nản lòng.
cám ơn cậu, :) đọc cmt này của cậu tớ cũng hiểu vì sao cậu nói vậy. nếu là tớ chắc cũng thế thôi.

chiều nay tớ được MB gọi TB đậu rồi (đậu 2 vòng PV sơ tuyển + thi viết), tình hình 9h sáng thứ 2 tuần sau lên trao đổi công việc. và làm tập sự nhé, vì năm nay MB k có chính sách tuyển chính thức. Nghe buồn quá, thôi, em chọn BIDV.:rolleyes:
Biết ngay ku này ở Thái Lọ mà :)) Thôi về BIDV là chuẩn rồi.

Mình pvan bạn này :3 hy vọng lần sau bạn pvan tốt hơn
Bạn là thảo, đợt pv hành chính tổng hợp cùng mình đúng k nhỉ? Nếu mình nhớ k nhầm, nhìn mặt quen quen.
PV xong về nhà rồi ngẫm ra chắc đúng, bởi lần đó c đỗ hành chính nhân sự mà, nên có thể sẽ tham gia hđ pv :)
Cám ơn lời khuyên của bạn! :) Thực ra mình thích MB lắm, cơ mà mình lại thích vị trí khác cơ! Đợi cơ hội lần sau cho vị trí khác hoặc tìm kiếm cơ hội khác thôi.

Bạn là thảo, đợt pv hành chính tổng hợp cùng mình đúng k nhỉ? Nếu mình nhớ k nhầm, nhìn mặt quen quen.
PV xong về nhà rồi ngẫm ra chắc đúng, bởi lần đó c đỗ hành chính nhân sự mà, nên có thể sẽ tham gia hđ pv :)
Cám ơn lời khuyên của bạn! :) Thực ra mình thích MB lắm, cơ mà mình lại thích vị trí khác cơ! Đợi cơ hội lần sau cho vị trí khác hoặc tìm kiếm cơ hội khác thôi.
Uk đúng rồi. Bạn thích vị trí nào? Nếu thật sự thích vtri nào thì hãy cố gắng để thi vào nó. Chứ mỗi lân bạn pvan 1 vtri thì NTD sẽ k thấy đc sự Yêu thích và đam mê thật sự của bạn vs cv đâu :3 cố lên :)

Uk đúng rồi. Bạn thích vị trí nào? Nếu thật sự thích vtri nào thì hãy cố gắng để thi vào nó. Chứ mỗi lân bạn pvan 1 vtri thì NTD sẽ k thấy đc sự Yêu thích và đam mê thật sự của bạn vs cv đâu :3 cố lên :)
Uh. Nhưng nhiều khi việc mình thích chưa chắc đã hợp hay có duyên với mình. Biết đâu khi mình chuyển sang đăng kí vị trí khác, rồi pv lại đc NTD đánh giá là những tố chất hay kỹ năng của bản thân phù hợp với vị trí này hơn hay là vị trí khác hơn. cũng như hôm pv vừa r ấy, qua đó bản thân mình có thể nhận thấy mình chưa phù hợp với vị trí này. Vậy sẽ tìm kiếm cơ hội ở vị trí khác. :) Theo mình thì Sự yêu thích và đam mê với cv sẽ đc đánh giá chủ yếu sau khi mình đã vào làm. Còn đánh giá qua việc mình đki va tham gia thi, pv nhiều vị trí chỉ là 1 phần thôi. Việc đó là cách để mình có thế trả lời cho câu hỏi: Mình có thế phù hợp với vị trí nào nhất? :D
Dù sao cám ơn sự góp ý của bạn nhé! Có duyên ghê! Biết đâu 1 ngày nào đó k xa lại có cơ hội trở thành đồng nghiệp. :) cơ mà chắc cũng xa vừa vừa!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,679
Thành viên mới nhất
88betgroupnet
Back
Bên trên