Lương KHCN tại ACB

Làm vài chỗ rồi mới thấy lương ko phải yếu tố hàng đầu đâu bạn, acb mới vào thì lương thấp thật:p:p nhưng còn phải xét đến văn hóa,môi trg, đồng nghiệp, giao tiếp giữa người với người trong đó, quy trình,và quan trọng hơn hết là... sếp nữa :):):):)

làm gì mà ngất trời, mình làm ACB đây
Có thể do bác làm ở tp nên thấy thế là k cao. Chứ chỗ mình làm có tý tẹo, ngân hàng thì nhan nhản mà chỉ tiêu cả huy động và cho vay hơn 3 tỷ là cao ùi.cho vs các ngân hàng trên địa bàn là đàn anh rồi đó.

Quy trình bên ACB quá chuẩn, làm cái j cũng dễ dàng, rõ ràng :).
vào ACB được đào tạo 1 tháng về nghiệp vụ cực hay và vui :)\
Nói chung là ACB là 1 môi trường tốt :)
Cựu nv ACB chia sẻ :v

Haizz, nếu wa đc cp NN thì wa ko thì làm acb vẫn ok. Bạn đag troll nhưng đó là sự thật, còn tùy bạn có phù hợp với kinh doanh hay ko. Mình nghỉ vì lý do khác. Trc đây làm ở tỉnh nhé, mới lên Sg đây

PFC-1 5,6trđ, PFC-2 hơn 8 củ, PFC-L 12-13 củ, CBL thì tùy trưởng đơn vị offer., tiền ăn mỗi tháng 450k, điện thoại được cấp 1 con nokia thần thánh+ 1 sim mobi trả sau do ngân hàng trả tiền. riêng tiền xăng 500k/ tháng thì 3 tháng trả một lần, các ngày lễ 500k, Thưởng tết hội sở cho 2 củ =)), còn lại thì theo kết quả kd của phòng, tầm hơn 1 tháng trở lên =))

Chắc bạn nằm vùng trong ACB, nói đúng thế ^^!
Tớ đang làm ACB, mọi thứ tạm ổn !

Haizz, nếu wa đc cp NN thì wa ko thì làm acb vẫn ok. Bạn đag troll nhưng đó là sự thật, còn tùy bạn có phù hợp với kinh doanh hay ko. Mình nghỉ vì lý do khác. Trc đây làm ở tỉnh nhé, mới lên Sg đây
Chị ơi e nhớ chị quá. Kaka. C ko lo làm mà lo onl ub hả chị ?

Vào ACB chỉ vì môi trường làm việc.Quy trình chuẩn luôn đc đào tạo với kiểm tra kiến thức liên tục.Nhân viên ACB luôn đc các Bank khác săn đón.Ở ACB có chỉ tiêu nhưng ko áp lực quá.Tín dụng 15 tỷ/ năm huy động 14 tỷ/ năm.1 tín dụng = 2,5 huy động.tín chấp làm 1 x 3 chỉ tiêu.
Nói chung xác định làm vì thu nhập thì ACB bèo lắm, lương thấp mà lại k đc incentive ( cái mà hầu như bank nào cũng có ).chế độ thưởng thì khắt khe tính tỷ suất lợi nhuận ok mới thưởng.Lễ tết thưởng cũng ít (2/9 đc có 500k :( )
Quy trình chuẩn nên duyệt hs cũng khó khăn.KH của ACB hầu như toàn KH tốt bỏ ACB thì cũng 1 loạt bank tiếp luôn
Nói chung môi trường làm việc ở ACB tốt và quan trọng là sự gắn bó thôi.an cư lập nghiệp minh làm ACB cũng ngại chuyển chỗ khác

Các anh chị cho em hỏi có anh chị nào tham gia phỏng vấn vị trí PFC của ACB ngày 03/06/2016 không? Và đã có kết quả chưa ạ? Em nghe nói ACB nhanh lắm thường sau 2 ngày có kết quả, mà em chưa nhận được cái mail nào :(

đợi đi bạn nhé, còn lâu, có kết quả rồi đợi bảo bổ sung hồ sơ cũng lâu, rồi vào cũng đợi time cho đủ nhân viên mới để mở lớp đào tạo
Nói chung, lên nv chính thức ở ACB mất mẹ 5,6 tháng

Vào ACB chỉ vì môi trường làm việc.Quy trình chuẩn luôn đc đào tạo với kiểm tra kiến thức liên tục.Nhân viên ACB luôn đc các Bank khác săn đón.Ở ACB có chỉ tiêu nhưng ko áp lực quá.Tín dụng 15 tỷ/ năm huy động 14 tỷ/ năm.1 tín dụng = 2,5 huy động.tín chấp làm 1 x 3 chỉ tiêu.
Nói chung xác định làm vì thu nhập thì ACB bèo lắm, lương thấp mà lại k đc incentive ( cái mà hầu như bank nào cũng có ).chế độ thưởng thì khắt khe tính tỷ suất lợi nhuận ok mới thưởng.Lễ tết thưởng cũng ít (2/9 đc có 500k :( )
Quy trình chuẩn nên duyệt hs cũng khó khăn.KH của ACB hầu như toàn KH tốt bỏ ACB thì cũng 1 loạt bank tiếp luôn
Nói chung môi trường làm việc ở ACB tốt và quan trọng là sự gắn bó thôi.an cư lập nghiệp minh làm ACB cũng ngại chuyển chỗ khác

ACB quy trình đào tạo, khẩu vị tín dụng thì ok, nhưng không phải cứ ACB thì được các bank săn đón đâu, mỗi bank có khẩu vị rủi ro riêng, có nhiều bạn làm ACB sang môi trường khác không thích nghi được nên 1 thời gian cũng out. Làm bank quan trọng vẫn là kinh nghiệm và khả năng thích nghi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,769
Thành viên mới nhất
skzmerch
Back
Bên trên