Lời muốn nói: FROM ... TO... :X

From:me
To : Myself
Cố lên, đừng bao giờ bỏ cuộc, cơ hội chờ mày ở phía trước. Hãy nỗ lực hết mình

From: mình
To: NguoiToiMenThuong
Cuối cùng thì mình cũng đã có việc làm. Làm cùng hệ thống với bạn luôn đấy. Tất nhiên, những chênh lệch thì vẫn còn đó, về lương thưởng, về hiệu quả của chỗ làm, về tiếng tăm, về áp lực công việc... Tất cả những điều đó có thể không xóa nhòa được sự đánh giá thấp của bạn về mình. Và những đánh giá thấp đó, có thể sẽ khiến bạn cảm thấy, cần phải đi tìm "1 sự khởi đầu mới", giống như trong bài hát Rhythm of the rain "Looking for a brand new start".
Bạn cứ làm những gì mà bạn cho là đúng, là tốt với bạn. Khi bạn đã đưa ra sự lựa chọn, thật tuyệt vời nếu mình là người được chọn, còn nếu không, thì mình mong là sự lựa chọn đó sẽ là đúng đắn, là tốt cho bạn. Mình đã xác định là đã thua bạn ở lần này rồi, và đó có thể là bước ngoặt lớn để kết thúc những gì mình đã nỗ lực suốt hơn 18 tháng nay.
Dù thế nào đi nữa, cũng xin cảm ơn bạn rất nhiều về những động lực to lớn bạn đã mang lại cho mình trong thời gian qua, một khoảng thời gian vô cùng khó khăn trong cuộc đời về nhiều thứ.

From: Me
To: ......
Chúc c có những ngày thật ý nghĩa .....đừng bùn nhé và đừng hỏi tại sao t lại làm vậy.

To: My place.

Hãy đợi đấy, t sẽ nhanh chóng tìm ra m thôi...

From: me
To: My job
I want U, I need U, so much... Where are U now? :(

To: My boy
I want U, I miss U, I wanna meet U.
Khi mô cho đến Tết nựa biết. Chờ dài cổ ra rồi...mỏi hết cả tim gan !

To: My mom
Xa nhà cũng là một thử thách, có phải không mẹ? Cuộc sống xa nhà đã dạy con nhiều thứ. Con biết, người ta đi là để lớn, đi là để trưởng thành hơn..............
Con yêu mẹ, món quà quý giá nhất của cuộc đời con!:x :x :x

To: my dream
Ước mơ, niềm say mê của tôi! Đạt được ước mơ sao mà quá khó khăn và áp lực. Có nên từ bỏ để tìm 1 cái ổn định hơn. Nhưng sao trong lòng ko thấy vui, có lẽ vì ước mơ đó đã ăn sâu vào tim mình rồi.

To: Con mèo nhỏ đã khuất...
Xin lỗi m nha mèo, t chính là đồng phạm trong cái chết của m đó mèo :((
Tối qua, cái lần đầu tiên t gặp m á, m nhỏ xíu hà, bị vứt hay là bị lạc mẹ gì đó, m đứng kêu ở cổng nhà đối diện nhà t ấy, m kêu thấy tội lắm :( Rùi t nhìn thấy m, m nhìn t, m k kêu nữa, t tính đem m vô nhà nuôi nhưng mà t lại làm biếng mở cổng rùi mở cửa:( (sao t ghét t lúc đó thế k biết), với lại sữa trong tủ lạnh lạnh lắm nên m cũng chưa uống đc, t tính đi chơi về, ghé mua sữa cho m, nếu m còn ở đó thì t cho m vô nhà. Nhưng mà lúc về t lại quên mất tiêu >"< Sáng sớm đi làm mới chợt nhớ ra, hỏi nhóc nhà đối diện thì nó bảo nó vứt m vào bãi đất trống, cỏ cây um tùm đằng sau nhà nó rồi :(( Ra đó ngó thì chả nghe tiếng m kêu, m nhỏ vậy, quăng vào cái bụi rậm ấy làm sao biết đường ra được, chắc là m chết rồi :((
T thấy tội lỗi quá, cảm giác từ sáng tời giờ k hết, trưa ngủ cũng loáng thoáng nhớ lúc m nhìn t nữa. T hối hận lắm, t đi chùa chắc cũng chả có tác dụng gì đâu :(. Bạn t nó nói mèo là loài động vật khó chết nhất...mong là nó nói đúng, mong là m còn sống...Nhưng...nếu m đã chết thì m sớm siêu thoát nhé, tha thứ cho t nhé mèo, hức :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,808
Thành viên mới nhất
gleemerch
Back
Bên trên