LPBank LienVietPostBank tuyển dụng CV Phát triển Khách hàng, CV giao dịch tiền tệ - Khối Nguồn vốn [15.05.2

Phỏng vấn sơ tuyển thì người ta chỉ tập trung vào một vài kỹ năng (cần) chứ chưa phải đủ thôi. Nếu em thấy không đáng công sức em bỏ ra thì em có quyền không tham dự cơ mà :)
Bao giờ có kết quả thi viết vậy Chị?

Một vài nhận xét về buổi phỏng vấn sơ tuyển MM và FX: Mục đích của phỏng vấn là loại bớt các bạn thiếu tố chất/kỹ năng mềm đối với vị trí Front (chủ yếu là kỹ năng giao tiếp, kỹ năng nói). Chị nêu 1 vài nhược điểm nhé:
1. Câu hỏi: giới thiệu bản thân (bạn giới thiệu được 3 câu) => Chị cho e thêm 30s để e nói thêm về bản thân, e có nói được không? Trả lời "không ạ";
2. Một số bạn rung người, ngồi ngả nghiêng, mắt không nhìn thẳng vào đối diện khi phỏng vấn/nói chuyện, đầu tóc bù xù
3. Một số bạn nói quá nhỏ, nói quá ngọng;
4. Một số bạn chuẩn bị trước các câu hỏi (giới thiệu bản thân, bạn hiểu biết gì về công việc) thì chuẩn bị tốt bằng cách... học thuộc lòng. Khi được thử thách bằng tình huống khác thì "mất điện"

Nói chung, vị trí FI Sales yêu cầu "phản ứng nhanh" hơn vị trí MM nên NTD cũng đã đưa ra một vài câu hỏi "ngang xương" để xem phản ứng của UCV. Nhìn chung, mặt bằng chung của UCV FI Sales tốt hơn so với UCV MM về mặt giao tiếp, phản ứng nhanh.

Do LPB chưa thuê được phòng, dự kiến, sẽ tổ chức thi MM, FI Sales, BO và QLV (đợt 2) vào cùng 1 ngày (dự kiến T7 tuần sau). Bạn nào đăng ký nhiều vị trí 1 lúc nên cân nhắc xem mình phù hợp với vị trí nào nhất.

Chúc mọi người vui vẻ

lúc đầu nghe hỏi FI sale là gì? mình bó tay luôn. may mà ko phải người trả lời đầu nên nghe các bạn trước nói rồi chém gió. chắc là lại tạch từ vòng gửi xe rồi

hôm đấy e là người nói thứ 2, bạn nói đầu lại quá xuất sắc, hầu như những cái em muốn nói thì bạn ấy nói cả rôi, nói giống thì lại sợ bị nghi là sao chép nên e cố nói khác đi 1 chút nhưng k biết có phải vì trôi chảy quá mà chị pv nghĩ là học thuộc k, em chưa nói xong chị đã bảo next rồi :(((((

hôm đấy e là người nói thứ 2, bạn nói đầu lại quá xuất sắc, hầu như những cái em muốn nói thì bạn ấy nói cả rôi, nói giống thì lại sợ bị nghi là sao chép nên e cố nói khác đi 1 chút nhưng k biết có phải vì trôi chảy quá mà chị pv nghĩ là học thuộc k, em chưa nói xong chị đã bảo next rồi :(((((

ai bảo nói cho dài dòng vào :))

t đã nói đc mấy đâu mà dài dòng =(( tự nhận thấy mình k nói ngọng, k lắp bắp, k run, mắt nhìn thẳng 2 chị pv còn 1 anh thì k dám nhìn, k hiểu sao chị pv lại k có hứng thú.các bạn còn lại thì bị xoay nhiều quá, nhưng thế còn tốt hơn là đứa chị k thèm xoay câu nào

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên