Làm việc tại Ngân hàng ngày càng bèo, các bạn nghĩ sao?

Zeof

Verified Banker
Ngày xưa "Sống nhờ lương, giàu nhờ thưởng". Ngày nay thì "Sống nhờ lương, giàu đừng mơ". - Khẩu hiệu chung của dân Ngân hàng.
Ngày xưa khách hàng tự động tới, thời nay thì tự nhân viên tìm.
Ngày xưa khách hàng chi "hoa hồng" cho nhân viên ngân hàng. Ngày nay nhân viên ngân hàng chi "hoa hồng" ngược lại cho khách hàng.
....
Haiz... Nghề nghiệp của bọn mình có vẻ ngày càng đi xuống, các bạn nhỉ?

Hi hi, thế thì tốt quá, nhưng mà hiện h mình đang phải trì hoãn cái kế hoạch đáng mơ ước của mình lại chờ mấy tháng nữa.
Mình tính sẽ mở ở Đà Nẵng có bạn nào sống trong đấy lâu lâu cho mình xin ý kiến với!

hi hi, các chị đi trước có kinh nghiệp chia sẽ cho em với, em còn non lắm, h đang chuẩn bị kế hoạch mà. Mong các tiền bối chia sẽ để còn được lấy hoa của các chị nữa chứ!

hi hi, các chị đi trước có kinh nghiệp chia sẽ cho em với, em còn non lắm, h đang chuẩn bị kế hoạch mà. Mong các tiền bối chia sẽ để còn được lấy hoa của các chị nữa chứ!

Anh thì chuẩn bị sẵn kế hoạch sau khi bị cho nghỉ việc thì sẽ làm gì để kiếm sống rồi, còn kế hoạch của em thế nào? ;))

Hơ hơ, thấy anh ni tên Thaonh cứ tưởng bở! :p. em đang chuẩn bị cho cái việc đó đây.Giờ là mọi việc đã rồi, chờ cái quyết định nữa có lẽ phải mở quán trà đá vĩa hè bán để có tiền sống tạm qua ngày rồi mới chuyển tới cái vụ hoa :( ôi, ước mơ bé nhỏ của tui

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,484
Thành viên mới nhất
Steely Dan Merc
Back
Bên trên