làm việc tại maritimebank- thẩm định tín dụng

phuongnam_1708

Verified Banker
Hi mọi người,
Mình vừa chuyển qua vị trí thẩm định tín dụng tại Maritimebank, rất tò mò không biết chính sách, giờ giất làm việc và môi trường ở vị trí thẩm định tín dụng như thế nào? mong các bạn/ anh, chị giải tỏa thắc mắt giùm..

các bác cho em hỏi làm thẩm định có nhất thiết phải đã từng làm QHKH ko ạ?

Nếu từng trải qua vị trí kinh doanh tư duy sẽ sẽ không cứng nhắc, thắc mắc nhiều với chỉ làm phê duyệt không

Nếu từng trải qua vị trí kinh doanh tư duy sẽ sẽ không cứng nhắc, thắc mắc nhiều với chỉ làm phê duyệt không

Chuẩn rồi, nhiều chuyên gia phê duyệt chưa từng làm tín dụng nên khá cứng nhắc khoản HS, giấy tờ, hơn nữa như qui trình bên mình chỉ thẩm định qua giấy tờ, ko tiếp xúc gặp gỡ trực tiếp Kh đc nên ko thể đánh giá hết 100% về tư cách cũng như tiềm lực tài chính của KH @@. Cứ hạch sách đòi cái nọ cái chai, mất thời gian mà KH lại phàn nàn về cung cách làm việc k chuyên nghiệp, nhân viên tín dụng thì bực mình

Chuẩn rồi, nhiều chuyên gia phê duyệt chưa từng làm tín dụng nên khá cứng nhắc khoản HS, giấy tờ, hơn nữa như qui trình bên mình chỉ thẩm định qua giấy tờ, ko tiếp xúc gặp gỡ trực tiếp Kh đc nên ko thể đánh giá hết 100% về tư cách cũng như tiềm lực tài chính của KH @@. Cứ hạch sách đòi cái nọ cái chai, mất thời gian mà KH lại phàn nàn về cung cách làm việc k chuyên nghiệp, nhân viên tín dụng thì bực mình

Quá chuẩn! Lại giống mềnh roài. mấy ổng thẩm định ngoài HO nhiều khi thấy cứng nhắc quá, cứ theo checklist hồ sơ mà giã, đâu có biết cụ thể khách hàng ra sao. Kiểu này những khách hàng tốt thì bái bai hết còn lại những ông ko ra gì thì ở lại thôi! nản

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,606
Thành viên mới nhất
goblinmerch
Back
Bên trên