Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có mem nào pvan GDV ngân hàng cá nhân ngày 6/9 ko, cho mình hỏi tí, sốt ruột quá. thanks các tình yêu

có ai nộp hồ sơ cho MSB ở Quảng Ninh hok? 31/08 hết hạn mà đến giờ ko thậy gọi j cả?

cho minh hoi chut, hoan thien ho so vi tri CVQHKH CN xong bao lau thi ben Maritime goi di dao tao ay nhi? vi minh hoan thien ho so xong ngay 22-08 o 88 Lang Ha ma gio van chua thay ho goi . Hoi cac anh chi ben do thi bao rang dao nay dong qua nen dang xep lich. hic, chac phai doi cuoi thang mat. ban nao di lam roi cho minh hoi thoi gian cho la bao lau nhe. Thanks nhiu^^.

Có ai biết thi Dịch vụ tín dụng ở MSB thì nên ôn kiến thức gì kg? Và công việc cụ thể của DVTD ở MSB là làm những gì ? Thanks

bạn ơi, đề thi GDV có khó không vậy? thi những môn nào vậy?
minh moi di lam bai test vi tri GDV 3h chieu 9/5 nhung ma truot rui. hic.

---------- Post added at 10:35 AM ---------- Previous post was at 10:34 AM ----------

co ban nao cung lam bai test GDV chieu 9/5 o 88 lang ha khong. ban co qua khong

---------- Post added 08-09-2011 at 12:38 PM ----------

bạn mới thi GDV ah< thi gì vậy bạn, có khó không vâyh?

mình mới thi test và pvan vong 1 GDV Maritime Bank, có 1 số thông tin hi vọng sẽ có ích cho các bạn ứng tuyển vị trí này

VỀ THI TEST, đề thi 26 câu, 30 phút
1. câu hỏi tiếng anh: X% của 2,5X bằng 3X. X=?
2. chữ nào ít giống chữ còn lại nhất: A, Z, N, V, F
3. đồ vật nào ít giống các vật còn lại nhất: truyện, sách chỉ dẫn, lịch vạn niên, bản đồ, từ điển
4. bộ phận nào tương ứng với cẳng chân kiểu như bàn tay với bàn chân: khuỷu tay, bàn tay, đầy gối tay, bắp tay
5. quy trình D-P-C-A là gì: lên kế hoạch - thực hiện- phát hiện- khắc phục (cả 4 từ trong câu hỏi và trả lời mình không nhớ rõ số thứ tự, chỉ nhớ có những từ đấy thôi)
6. khi tỷ trọng tiền mặt trong các phương tiẹn thanh toán giảm thì số nhân tiền tệ thay đổi như nào: tăng, giảm, khôn gthay đổi
7, 8,9, 10. khi 1 quốc gia nhập siêu, tỷ lệ thất nghiệp tăng, GDP tăng, Lạm phát tăng thì giá trị đồng nội tệ quốc gia đó thay đổi như nào: tăng, giảm, giữ nguyên
11. khi nền kinh tế 1 quôc gia không phát triển, làm phát tăng cao thì gọi là gì: suy thoái kinh tế, lạm phát phi mã, giảm phát
12. số tiền tối đa 1 TCTD cho 1 KH vay là 15% của: số vốn tự có của TCTD or vốn tự có của KH or Vốn kinh doanh của TCTD or thu nhập từ cho vay của TCTD
13. tại sao khi cho KH vay tiền kinh doanh, NH yêu cầu phải tính cả vốn tự có của KH vào phương án kinh doanh (câu này mình không nhớ rõ lắm, đại loại như thế)
a. để NH giảm bớt rủi ro với khoản vay
b. để KH có trách nhiệm hơn với khoản vay
c. Để tăng thêm vốn thực hiện dự án kinh doanh
d. all
14. nếu bạn là GDV, khi phát hành thẻ ATM, việc đầu tiên bạn nhắc khách hàng là gì:
a. đổi PIN
b. Giữ thẻ cẩn thận
c. Không cần đổi PIN vì đây là mã số bí mật, kẻ gian không thể biết
15. bạn vẫn rút đuọc tiền từ máy ATM trong trường hợp:
a. mất điện
b. máy hết hóa đơn
c. máy hết tiền
d. máy bị lỗi đường truyền
e. all
16. lợi ích và phí tổn của chính sách " quá lớn không để vỡ nợ" là gì. mình chỉ nhớ mình đã chọn p.an "chi phí quản lý lớn nhưng kinh doanh ổn định"
17. giao dịch nào sau đây không làm thay đổi trạng thái ngoại tệ của NH: giao dịch giao ngay, kì hạn, hoán đổi, all
18.

VỀ PHỎNG VẤN VÒNG 1: mình test xong lúc 14h30 thì đến 18h có điện thoại gọi đi phỏng vấn vòng 1 vào sáng hum sau. các bạn chú ý để chuông điện thoại to + rung để theo dõi nhé
mình đươc phỏng vấn những câu sau:
1. giới thiệu bản thân
2. hiểu biết về vị trí GDV
3. Vị trí GDV yêu cầu những j
4. Em có tự tin vào bản thân mình không. cái câu này làm mình ân hận chết đi được, trả lời như con hâm, nếu có trượt thì chính là tại nó đấy. các bạn nhớ trả lời có nhớ.
5. Câu hỏi nghiệp vụ: nếu e là GDV. 1 KH quen đến rút tiền, đi về mà không kiểm tiền. Lát sau, người khách quay lại, làm ầm lên là mình đã thiéu tiền, nghi cho em lấy cắp. trong khi đó, hóa đơn đã gi xuất đủ số tiền, khách làm ầm lên. Bạn giải quyết tình huống này tnao?
6. chiều cao, cân nặng? cái này mềnh trả lời rất chi là tự tin: em cao 160,5 cm, nặng 44.5 kg ( đấy là mỗi thứ em đã tự động bonus thêm 3 đơn vị rồi đấy các tình yêu ợ :-$). cứ tưởng như thế là mình "ngon". ai dè chị í trả lời mà không thèm nhìn cái đứa trước mặt lấy 1 cái (là iem đấy) : như thế là gầy em nhé!
các tình yêu nhớ khai cân nặng hoành tráng chút nhé, không lại bị bảo là thiếu ăn...

Trên đây là toàn bộ những gì mình nhớ được, các bạn tham khảo nhé. khi nào có kết quả phỏng vấn v1, nếu được pvan v2 mình sẽ post típ các bạn nhé. chào thân ái và quyết thắng! Fighting!

mình mới thi test và pvan vong 1 GDV Maritime Bank, có 1 số thông tin hi vọng sẽ có ích cho các bạn ứng tuyển vị trí này

VỀ THI TEST, đề thi 26 câu, 30 phút
1. câu hỏi tiếng anh: X% của 2,5X bằng 3X. X=?
2. chữ nào ít giống chữ còn lại nhất: A, Z, N, V, F
3. đồ vật nào ít giống các vật còn lại nhất: truyện, sách chỉ dẫn, lịch vạn niên, bản đồ, từ điển
4. bộ phận nào tương ứng với cẳng chân kiểu như bàn tay với bàn chân: khuỷu tay, bàn tay, đầy gối tay, bắp tay
5. quy trình D-P-C-A là gì: lên kế hoạch - thực hiện- phát hiện- khắc phục (cả 4 từ trong câu hỏi và trả lời mình không nhớ rõ số thứ tự, chỉ nhớ có những từ đấy thôi)
6. khi tỷ trọng tiền mặt trong các phương tiẹn thanh toán giảm thì số nhân tiền tệ thay đổi như nào: tăng, giảm, khôn gthay đổi
7, 8,9, 10. khi 1 quốc gia nhập siêu, tỷ lệ thất nghiệp tăng, GDP tăng, Lạm phát tăng thì giá trị đồng nội tệ quốc gia đó thay đổi như nào: tăng, giảm, giữ nguyên
11. khi nền kinh tế 1 quôc gia không phát triển, làm phát tăng cao thì gọi là gì: suy thoái kinh tế, lạm phát phi mã, giảm phát
12. số tiền tối đa 1 TCTD cho 1 KH vay là 15% của: số vốn tự có của TCTD or vốn tự có của KH or Vốn kinh doanh của TCTD or thu nhập từ cho vay của TCTD
13. tại sao khi cho KH vay tiền kinh doanh, NH yêu cầu phải tính cả vốn tự có của KH vào phương án kinh doanh (câu này mình không nhớ rõ lắm, đại loại như thế)
a. để NH giảm bớt rủi ro với khoản vay
b. để KH có trách nhiệm hơn với khoản vay
c. Để tăng thêm vốn thực hiện dự án kinh doanh
d. all
14. nếu bạn là GDV, khi phát hành thẻ ATM, việc đầu tiên bạn nhắc khách hàng là gì:
a. đổi PIN
b. Giữ thẻ cẩn thận
c. Không cần đổi PIN vì đây là mã số bí mật, kẻ gian không thể biết
15. bạn vẫn rút đuọc tiền từ máy ATM trong trường hợp:
a. mất điện
b. máy hết hóa đơn
c. máy hết tiền
d. máy bị lỗi đường truyền
e. all
16. lợi ích và phí tổn của chính sách " quá lớn không để vỡ nợ" là gì. mình chỉ nhớ mình đã chọn p.an "chi phí quản lý lớn nhưng kinh doanh ổn định"
17. giao dịch nào sau đây không làm thay đổi trạng thái ngoại tệ của NH: giao dịch giao ngay, kì hạn, hoán đổi, all
18.

VỀ PHỎNG VẤN VÒNG 1: mình test xong lúc 14h30 thì đến 18h có điện thoại gọi đi phỏng vấn vòng 1 vào sáng hum sau. các bạn chú ý để chuông điện thoại to + rung để theo dõi nhé
mình đươc phỏng vấn những câu sau:
1. giới thiệu bản thân
2. hiểu biết về vị trí GDV
3. Vị trí GDV yêu cầu những j
4. Em có tự tin vào bản thân mình không. cái câu này làm mình ân hận chết đi được, trả lời như con hâm, nếu có trượt thì chính là tại nó đấy. các bạn nhớ trả lời có nhớ.
5. Câu hỏi nghiệp vụ: nếu e là GDV. 1 KH quen đến rút tiền, đi về mà không kiểm tiền. Lát sau, người khách quay lại, làm ầm lên là mình đã thiéu tiền, nghi cho em lấy cắp. trong khi đó, hóa đơn đã gi xuất đủ số tiền, khách làm ầm lên. Bạn giải quyết tình huống này tnao?
6. chiều cao, cân nặng? cái này mềnh trả lời rất chi là tự tin: em cao 160,5 cm, nặng 44.5 kg ( đấy là mỗi thứ em đã tự động bonus thêm 3 đơn vị rồi đấy các tình yêu ợ :-$). cứ tưởng như thế là mình "ngon". ai dè chị í trả lời mà không thèm nhìn cái đứa trước mặt lấy 1 cái (là iem đấy) : như thế là gầy em nhé!
các tình yêu nhớ khai cân nặng hoành tráng chút nhé, không lại bị bảo là thiếu ăn...

Trên đây là toàn bộ những gì mình nhớ được, các bạn tham khảo nhé. khi nào có kết quả phỏng vấn v1, nếu được pvan v2 mình sẽ post típ các bạn nhé. chào thân ái và quyết thắng! Fighting!
Thanks bạn share nhé!

thanks chia sẻ của bạn nhé.chúc bạn sẽ vào được vòng 2, lần trước mjnh cunhgx được gọi đi test ở đó.nhưng mình lại về we.^^
nhưng nge nói ngân hàng hàng hải tuyển nhìu ,đào thải cũng nhìu.mình thấy ngâN HÀNG nè...:)

đợt trước pv ở vị trí quản lý công cụ và mô hình rủi ro....hix....nhưng mà chắc chắn là tạch rùi...một chú nước ngoài phỏng vấn, mình chẳng hiểu gì cả, phải trông cậy vào chị phiên dịch...ko biết bạn bách khoa phỏng vấn cùng mình kết quả ra sao nhỉ?....bùn ghê....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,791
Thành viên mới nhất
wstar77club
Back
Bên trên