Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Vietcombank trên Toàn Quốc

nhận được mail rùi bạn à :D
nhưng mà hơi ngại cái là chi nhánh gửi thẻ dự thi qua bưu điện không biết thế nào nhỉ :)
các chi nhánh gọi lên lấy thẻ mà
Mình thấy bảo là thi có mỗi Tiếng anh với Nghiệp vụ thôi. Không biết IQ thì thế nào nhỉ, mà hình thức thi kiểu gì nữa, nếu thi viết mà có bài tập thì đau lòng quá..hix hix

ủa, chi nhánh Chương Dương hết hạn nộp hồ sơ từ 29.06.2012 mà đến đầu tháng 08 mới báo ngày thi lận hả bạn, sao lâu vậy nhỉ, mình nộp chi nhánh Quy Nhơn, 30.07.2012 hết hạn nộp hs, chắc tới đầu tháng 9 mới có tin quá.

Tiền bối nào thi Vietcom rồi cho e hỏi thời gian thi của môn chuyên ngành với môn ngoại ngữ là bao nhiêu phút:)

Mình thấy bảo là thi có mỗi Tiếng anh với Nghiệp vụ thôi. Không biết IQ thì thế nào nhỉ, mà hình thức thi kiểu gì nữa, nếu thi viết mà có bài tập thì đau lòng quá..hix hix
Thi mỗi 2 môn thôi bạn ạ. Hình như không thi IQ. Nghe nói nghiệp vụ thi không chỉ nghiệp vụ thôi đâu, còn thi cả kiến thức xã hội, hiểu biết ... nữa đấy :)) Nói chung là tổng hợp và phải ôn tất (hôm nay đi lấy giấy nghe lỏm được thế) =))

mjmoza_7690 nghe tin đó ở đâu vậy, t cũng thi vcb vp nè, đang sốt ruột, hjx

cậu được gọi chưa, tớ chả thấy j cả T.T
tin đó là tin nội bộ mà em trai a HD tớ TCB có được.hum nọ lại mới nghe là lấy 11 thay vì 6 vì tuyển cho PGD Yên Lac.hjx

bạn cho mình hỏi đăng kí ở đâu thì thi tại chỗ đó hay thi tập trung vậy?

Mỗi môn 50 phút, ko có IQ, nghiệp vụ rất ít, kiến thức dàn trải kinh tế vi mô, vĩ mô, xác suất thống kê, tài chính doanh nghiệp. Môn nghiệp vụ 40 câu trắc nghiệp. Anh văn 50 câu trắc nghiệm.

Tiền bối nào thi Vietcom rồi cho e hỏi thời gian thi của môn chuyên ngành với môn ngoại ngữ là bao nhiêu phút:)

Mỗi môn 50 phút, ko có IQ, nghiệp vụ rất ít, kiến thức dàn trải kinh tế vi mô, vĩ mô, xác suất thống kê, tài chính doanh nghiệp. Môn nghiệp vụ 40 câu trắc nghiệp. Anh văn 50 câu trắc nghiệm.

Thông tin lấy đâu ra vậy bạn :D
năm ngoái là thi tự luận hết mà
đề vietcom lúc nào cũng khoai, chơi cả kế toán + tín dụng + đề thi tự luận thì bạn nào lơ mơ là out ngay @@

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back
Bên trên