Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ai có kinh nghiệm cho mình hỏi, mai phỏng vấn là có phải đem theo đầy đủ bộ hồ sơ ko? hay là chỉ pv nếu đậu mình mới nộp hồ sơ sau, trưa mình quên hỏi giờ điện lại họ không bắt máy, may pv rồi lo quá :(

Các bạn ở HN được gọi rùi ah. Có ai thi HTTD HN đc gọi pv rồi k. Hóng quá :)

Sau đây là 1 số câu hỏi mà mình đã nhận được người của Chi nhánh và người Hội sở phỏng vấn (Mọi người có thể tham khảo thôi nha vì mỗi vị trí sẽ có vài câu hỏi chuyên ngành khác):

A. Hỏi về bản thân:
1. Hãy tự giới thiệu về mình.
2. Điểm mạnh điểm yếu
3. Những thành tích bạn đạt được.
4. Bạn có năng khiếu gì?

B. Hỏi về ngân hàng:
1. Sao bạn là chọn SHB?
2. Bạn biết gì về vị trí bạn ứng tuyển? Sao bạn ứng tuyển vị trí này mà ko phải vị trí khác?
3. Sao bạn chọn chi nhánh chúng tôi mà ko phải là chi nhánh khác của SHB?

C. Hỏi về kinh nghiệm, năng lực cũng như nghiệp vụ:
1. Trước đây bạn làm ở đâu? Công việc đó thế nào? Sao bạn ko tiếp tục làm ở đó mà chuyển sang đây?
2. Bạn có thể huy động được bao nhiêu? Cho vay bao nhiêu?
3. Bạn làm thế nào để tìm kiếm khách hàng? Để hoàn thành chỉ tiêu?
4. Khu vực bạn chọn ứng tuyển bạn biết gì về nơi đó? Với khu vực đó thì bạn làm thế nào để có thể giúp cho ngân hàng phát triển?
5. Hiện nay hầu như ngân hàng nào cũng có đầy đủ các sản phẩm giống nhau, vậy làm sao bạn có thể kéo khách hàng về mình?
6. Trong trường hợp ai cũng đạt chỉ tiêu mà mỗi bạn ko đạt thì bạn có tự rút lui ko?

Và có thể sẽ hỏi vài câu về mối quan hệ cũng như về mức lương mong muốn?
Những vị trí khác như Thanh toán quốc tế, giao dịch viên,... có thể sẽ có vài câu hỏi tiếng anh, câu hỏi chuyên về nghiệp vụ của từng vị trí đó nên mọi người cũng nên chuẩn bị trước đi nhé!

Chúc mọi người may mắn và thành công!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,674
Thành viên mới nhất
kalushorchestra
Back