Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cho mình hỏi mình mới nộp cv CV QHKH CN bên SHB, đang làm bên ACB cũng được 2 năm rồi. Có phải thi tuyển không hay chỉ pv vậy các bạn ?

SHB tuyển lẻ thì ko phải thi đâu ạ, chỉ phỏng vấn 1 - 2 vòng tùy vị trí, còn đợt tuyển tập trung nhiều hồ sơ thi ms phải thi viết để sơ loại ạ. Anh có kn làm bên ACB 2 năm rồi thì em nghĩ vào là chắc thôi, em có con bạn n làm cộng tác viên bên ACB được tầm nửa năm, pv KHCN ở SHB 1 vòng, có kn người ta nhận luôn.
Bởi z mà nộp hôm mùng 1/8 tới giờ chưa thấy gọi !! Out rồi. hehe

Mới nộp hôm mùng 1 thì khoảng trong vòng 1 - 2 tuần sau sẽ gọi pv ạ. Vì tuyển lẻ ở SHB, thời hạn nộp hồ sơ là 1 tháng thì họ sẽ gom dần các hồ sơ, khi đủ số lượng để pv thì họ sẽ gọi các ứng viên đi pv. Các hồ sơ nộp sau thì sẽ tiếp tục đc gom đi pv ở đợt tiếp theo. Như em trước pv KHDN thì 16 giữa tháng họ gọi 1 lần các hồ sơ nộp từ mùng 1 đến 16, sau đó cuối tháng họ sẽ gọi tiếp các hồ sơ nộp từ 16 đến hết hạn nộp ạ. Nói chung cứ đủ số lượng hố sơ pv thì họ sẽ gọi ạ.
pv vòng 1 xong thường có kết quả ngay hôm đó hoặc hôm sau và có thông báo về pv vòng 2 - thường là sau khoảng 5 đến 7 ngày từ vòng 1. Vòng 2 nếu trượt thì có kết quả rất nhanh thường cx ngay hôm đó hoặc hôm sau, còn đỗ thì lâu hơn nhưng thường muộn nhất là 1 tuần kể từ ngày pv vòng 2 là sẽ có kết quả thông báo ạ.
Bạn đang làm bên SHB à ? Cho mình xin tí thông tin về lương thưởng với. Hehe

có bạn nào pv sơ loại qhkh cá nhân hôm 27/7 có kết quả chưa ?
ở shb trượt thì có đc thông báo không mọi người :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back