HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Tiên phong (TPB)

hi. em là thành viên mới toanh đây. Em mún hỏi xem có ai có kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng Tienphongbank không? Chỉ em với mai em đi phỏng vấn vị trí chuyên viên khách hàng doanh nghiệp rùi.

Tổng hợp đề thi tham khảo:

1. Đề thi IQ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình cubTE="CLEO, post: 701704, member: 258315"]Mình phỏng vấn trợ lý QHKH DN từ hôm 8/10, lâu ko thấy phản hồi gì, tưởng xong rồi, chiều nay tự dưng nhận được thư mời làm việc @@
Hẹn sáng thứ 7 - ngày 1/11/2014, có mặt tại Tầng 1 - Số 164B - 166 Lê Hồng Phong, Phường 3, Quận 5, TP.HCM để ký hợp đồng @@

Hôm mình pv là lúc gần trưa rồi, chỉ còn 2 chị pv mình, trong đó 1 chị đang phỏng vấn thì có điện thoại nên đi ra ngoài.
Còn lại 1 chị, hỏi mình: em hiểu gì về vị trí này, sao lại muốn bỏ bên công ty tư nhân để sang đây, em là người hướng nội hay hướng ngoại? em có bao nhiêu bạn bè?

Chị ấy nói thẳng rằng chị rất băn khoăn có nên tuyển em hay ko, vì công việc của vị trí QHKH DN, QHKH CN, trợ lý QHKH DN và trợ lý QHKH CN bản chất là sale, và áp lực hơn hẳn môi trường doanh nghiệp tư nhân em đang làm @@
Chỉ tiêu là 1,5 tỷ/tháng, gồm cả huy động và cho vay, cho vay kiểu gì cũng được.
Chị ấy cũng nói luôn là: Tổng thời gian thử việc và học việc 08 tháng, nếu làm ở đây, em sẽ phải gần như bắt đầu lại từ đầu.

Chưa bao giờ đi phỏng vấn gặp 1 chị nhân sự thẳng thắn như vậy @@

Có bạn nào hôm đó cũng đi ký hợp đồng thì làm quen nhé.

[/QUOTE]
Mình cũng được hẹn ky hd ở lhp neˋ. Maˋ mình ứng tuyểnn vị tri´trợ ly´ qhkhcn

Mình cũng được hẹn ky hd ở lhp neˋ. Maˋ mình ứng tuyểnn vị tri´trợ ly´ qhkhcn
Ko rõ môi trường làm việc thế nào nhỉ :)
Mình thi tuyển cũng nhiều, Big 4 của kiểm toán với của bank đều từng tham gia, nhưng cứ tới vòng pv cuối cùng thì tạch @@
Mình thấy cơ hội thì có nhiều, nhưng nếu ko biết nắm bắt, cứ theo mãi các đợt tuyển dụng, tới lúc pv ko đỗ thì cũng khổ lắm.
Nên lần này quyết định thử với TPBank xem sao. Hẹn gặp cậu hôm đó nhé :)

Mình phỏng vấn trợ lý QHKH DN từ hôm 8/10, lâu ko thấy phản hồi gì, tưởng xong rồi, chiều nay tự dưng nhận được thư mời làm việc @@
Hẹn sáng thứ 7 - ngày 1/11/2014, có mặt tại Tầng 1 - Số 164B - 166 Lê Hồng Phong, Phường 3, Quận 5, TP.HCM để ký hợp đồng @@

Hôm mình pv là lúc gần trưa rồi, chỉ còn 2 chị pv mình, trong đó 1 chị đang phỏng vấn thì có điện thoại nên đi ra ngoài.
Còn lại 1 chị, hỏi mình: em hiểu gì về vị trí này, sao lại muốn bỏ bên công ty tư nhân để sang đây, em là người hướng nội hay hướng ngoại? em có bao nhiêu bạn bè?

Chị ấy nói thẳng rằng chị rất băn khoăn có nên tuyển em hay ko, vì công việc của vị trí QHKH DN, QHKH CN, trợ lý QHKH DN và trợ lý QHKH CN bản chất là sale, và áp lực hơn hẳn môi trường doanh nghiệp tư nhân em đang làm @@
Chỉ tiêu là 1,5 tỷ/tháng, gồm cả huy động và cho vay, cho vay kiểu gì cũng được.
Chị ấy cũng nói luôn là: Tổng thời gian thử việc và học việc 08 tháng, nếu làm ở đây, em sẽ phải gần như bắt đầu lại từ đầu.

Chưa bao giờ đi phỏng vấn gặp 1 chị nhân sự thẳng thắn như vậy @@

Có bạn nào hôm đó cũng đi ký hợp đồng thì làm quen nhé.

Sao trong Sài Gòn thử việc lâu vậy :p Mình ở Hà Nội, thử việc có 4 tháng thôi. Mà TPB ràng buộc cũng nhẹ nhàng, cứ thử, không làm được thì thôi.

Sao trong Sài Gòn thử việc lâu vậy :p Mình ở Hà Nội, thử việc có 4 tháng thôi. Mà TPB ràng buộc cũng nhẹ nhàng, cứ thử, không làm được thì thôi.
Uh, cùng cố gắng :), có gì hot lại lên trên này chia sẻ tiếp.
Tuyển nhiều thế bảo sao mình đậu, những chỗ tuyển ít nào có đậu bao giờ đâu :cool:

Ah, thế là ràng buộc ít à? mình chưa làm sale ở bank bao giờ nên ko biết.

Uh, cùng cố gắng :), có gì hot lại lên trên này chia sẻ tiếp.
Tuyển nhiều thế bảo sao mình đậu, những chỗ tuyển ít nào có đậu bao giờ đâu :cool:

Ah, thế là ràng buộc ít à? mình chưa làm sale ở bank bao giờ nên ko biết.
techcombank phải gửi tài khoản 30 tr, nghỉ trước 2 năm là mất. Sacombank thì phải làm 3 năm, nếu không đền 21 tr. Toàn vài chục triệu cả

mình cũng nhận được mail. Đọc hết thấy choáng váng. Có nên bạo gan một phen không mọi người? :(

Moi nguoi oi. Sao luc dau t dc gui pass. den toi thi lai gui mail lai cam on va noi k pass la sao. Chac la bao pass nham lan ha

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên