Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ai thi IT ngày 16/7 ở 181 NLB khi nào có mail thông báo ới nhá. Trước tý tẹo vì mail thông báo vào draft

chiều nay có ai phỏng vấn ở đông á thái nguyên ko? 2h30 hay 3h30 nhỉ?

có ai nhân được thông báo mai đi phỏng vấn nhân viên tín dụng không? mình mới phỏng vấn hôm 17/07 mà, chẳng hiểu họ nhắn tin bảo đi phỏng vấn làm gì nữa? chán!!!

bạn thanhbinh_1881 nộp vị trí nào thế? hồ sơ của mình cũng đạt yc sàng lọc mà ko thấy họ gọi hay gửi mail gì cả, liệu phải đợi đến hết hạn ko nhỉ?

mình thi tín dụng ở tỉnh thôi , nếu bạn thi ở HN thì có thể gọi điện hỏi phòng nhân sự xem sao, còn nếu mà chưa hết hạn thì bạn phải chờ hết hạn nhé

Mình đã được nhận mail tham gia sơ tuyển mà có điều mình vẫn chưa có bằng tốt nghiệp hay giấy chứng nhận tốt nghiệp. Mặc dù đã học xong. Đầu Tháng 8 này mới có. Không biết có sao ko mọi người...
Thanks!

Mình đã được nhận mail tham gia sơ tuyển mà có điều mình vẫn chưa có bằng tốt nghiệp hay giấy chứng nhận tốt nghiệp. Mặc dù đã học xong. Đầu Tháng 8 này mới có. Không biết có sao ko mọi người...
Thanks!

ko sao đâu bạn ak ,nếu họ có hỏi thì mình bảo là sẽ bổ sung sau :D

Họ sẽ thông báo bằng mail nếu rớt, còn đậu thì thông báo cả mail và gọi điện lên bàn hợp đồng với công việc cụ thể.

vị trí tín dụng thì cũng chỉ hỏi một phần về nghiệp vụ, còn một phần về kỹ năng. Cứ tùy cơ mà trả lời nhưng cũng nên ôn tập kiến thức về phân tích tài chính doanh nghiệp. Chúc bạn thi tốt

Hôm nay mình mới thi vào vị trí "Quản trị ứng dụng" tại PGD Bạch Đằng - TpHCM. Nội dụng thi có 2 phần IQ và nghiệp vụ
IQ thi 35 câu, nội đung giống như mấy ngân hàng khác nhự : điền số thiếu vào dãy số, thành phần nào sau đây không giống(it giống)những cái còn lại, bao nhiều gà + chó = 100 chân, lắp mấy cái hình,... An tâm 1 điều là được cho giấy nháp để tính toán (ngân hàng Á châu không cho!!!)
Nghiệp vụ thi 60 câu/60 phút. Câu hỏi tiếng Anh. Cho đoạn code java, hỏi sẽ xuất ra thông tin gì, hỏi nhiều về câu lệnh SQL, 2-3 câu về lệnh trong UNIX, điền vào chỗ trống mấy cái định nghĩa như sesion, viewstate, urlencode...Túm lại giống mấy câu hỏi trong sách của NIIT hay Aptech.
Thi mỗi phần được 5/10 là được alô gặp lại....
Đôi dòng chia sẻ, chúc các bạn thi tốt.

Bạn PHU_HL dc gọi đi pv tiếp à? Chẳng lẽ lần này lại có thêm 1 vòng pv nữa. Có ai nhận dc tn đi pv tiếp ko? Mình thì chẳng thấy gì.
Mai đi pv có thông tin gì thì bạn PHU_HL thông báo cho mọi người cùng biết nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên