Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các bạn ơi tư vấn cho mình với, mình chuẩn bị nộp Hồ sơ nhưng ko biết nên đăng kí vào khcn hay doanh nghiệp. Đề thi nghiệp vụ thì nên ôn vào lĩnh vực gì nhỉ?

Chào mọi người
Không biết ngày mai có ai đi thi tuyển bên Ngân hàng Đông Á ko? Ai có kinh nghiệm thi tuyển thì share cho em với ạ, em đang lo quá! :((

Có anh chị nào thi tuyển rồi cho em xin tí kinh nghiệm được không. Mai em thi tuyển vị trị QHKH rồi mà chưa biết ôn gì hết. Anh chị cho em hỏi nên ôn tập trung những phần nào? cấu trúc thi của Đông Á là trắc nghiệm hay tự luận. em cảm ơn

Có anh chị nào thi tuyển rồi cho em xin tí kinh nghiệm được không. Mai em thi tuyển vị trị QHKH rồi mà chưa biết ôn gì hết. Anh chị cho em hỏi nên ôn tập trung những phần nào? cấu trúc thi của Đông Á là trắc nghiệm hay tự luận. em cảm ơn
trắc nghiệm em ơi. IQ, tiếng anh, nghiệp vụ (hỏi vài câu nghiệp vụ, vài câu về kỹ năng bán hàng). chị ko nhớ đâu, chị thi cả tháng rồi, họ gọi sang tuần đi pv, ko biết pv gì

trắc nghiệm em ơi. IQ, tiếng anh, nghiệp vụ (hỏi vài câu nghiệp vụ, vài câu về kỹ năng bán hàng). chị ko nhớ đâu, chị thi cả tháng rồi, họ gọi sang tuần đi pv, ko biết pv gì
Cảm ơn chị. cho em hỏi thêm test trên máy ra kết quả liền luôn hả Chị? hay 1 2 tuần mới biết !!
Chị có nhớ là mấy câu và lầm trong bao lâu ko chị ? thấy có thể mang theo máy tính chắc có tính toán rồi. hix em học quản trị nên dốt ngân hàng lắm

Chỉnh sửa lần cuối:
à chị test cả tháng rồi mới đc thông báo kết quả hôm thứ 7 em ạ. nên chị cũng ko rõ đâu. thời gian thì cũng thoải mái. chị ko nhớ là bao lâu đâu, vì test cũng nhanh thôi, làm xong về luôn.

à chị test cả tháng rồi mới đc thông báo kết quả hôm thứ 7 em ạ. nên chị cũng ko rõ đâu. thời gian thì cũng thoải mái. chị ko nhớ là bao lâu đâu, vì test cũng nhanh thôi, làm xong về luôn.
Chiều nay, em sẽ đi test cũng hơi lo nhưng không trọng tâm là làm ngân hàng( em thích kinh doanh hơn) nên cũng không lo lắng lắm.

uh, t vừa thi sáng nay xong, đề lôm côm wa, cứ bị nhảy đáp án, IT hơi thiếu chuyên nghiệp. Tóm lại là làm 3 bài nghiệp vụ, English, IQ. Nghiệp vụ thì vào chủ yếu tỷ lệ an toàn vốn, rủi ro, nhóm nợ, TSĐB
Cái này mình hoàn toàn đồng ý với bạn. Đáp án nhảy lung tung thiếu chuyên nghiệp. Mình làm đại: đại khái là IQ thì bí thù lù xạ đại thôi.
ps: bạn cho mình xin ít kinh nghiệm PV nhe

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back