Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ủa cho em hỏi bên đông a đó, lương nhân viên kinh doanh ngoại hối là tầm bao nhiêu vậy?
em thấy có tuyển nhưng không biết gì về vị trí này nên mới hỏi

ko ai rảnh thế bạn ạ, bạn muốn đăng 1 tin tuyển dụng là phải theo đúng quy trình nhá:
1. đơn vị nhận thấy thiếu nhân sự.
2. làm tờ trình lên Tổng giám đốc - khối quản trị nguồn nhân lực.
3. xem xét....
4. đăng tuyển nội bộ và public.
Ông này cứ làm như ông là LêNin ấy nhỉ :))

thêm nữa là....mới đăng tuyển thêm vì group mình vào và ra đó em, và các chi nhánh khác có thể cũng đang phát sinh nhu cầu nên tuyển thêm . apply nữa đi nhóc

Sinh viên mới ra trường có cơ hội là apply ngay, bất kể vị trí nào, lương bao nhiêu. Thank anh
Mình có nên gọi hỏi ko anh, đơi kiểu này chán quá

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
anh Lâm công nhận thật là tốt bụng vs mấy e nhỏ nha ^^ E mới k lên UB mấy hôm moh a giành đất rep hết cho mấy e roài ;))

Chị HongBui và anh Khungkhungdiendien cho em hỏi,

Em thấy ở Bình Dương bên Dông Á tuyển 5 người ( ghi trên tuyển dụng)Nhưng vào trong hỏi (mấy bạn quen biết) bảo tuyển có 2 người ??

Lúc vào vòng PV còn đúng 5 người 1 nam 4 nữ ( Đứa em em thi, em làm bên Agribank)

PV vòng cuối là thứ 4 cùa 2 tuần trước ( Tính đến hôm nay là 12 ngày rồi ) Trong khi lúc đầu bên DA nói 1 tuần có kết quả

1 tuần sau gọi nói chưa có, đợi tiếp, tới t7 tuần trước gọi vẫn bảo chưa có ( Và chị trả lời có vè k vui lắm vì bị gọi...2,3 lần ^^)..

Nếu đã có kết quả hay có người đậu rồi tại sao không báo lại cho ứng viên biết để khỏi đợi hả anh chị ( Thực tế là có công ty khác ( k phải ngân hàng) nhưng vì muốn và Dông Á làm nên cứ đợi....Hay thật sự chưa có kết quả, Liệu tình hình như thế này có khả quan không ạ,

Mong Anh Chị giải thích giúp em, Chúc Ae vui

Em thấy ở Bình Dương bên Dông Á tuyển 5 người ( ghi trên tuyển dụng)Nhưng vào trong hỏi (mấy bạn quen biết) bảo tuyển có 2 người ??

Lúc vào vòng PV còn đúng 5 người 1 nam 4 nữ ( Đứa em em thi, em làm bên Agribank)

PV vòng cuối là thứ 4 cùa 2 tuần trước ( Tính đến hôm nay là 12 ngày rồi ) Trong khi lúc đầu bên DA nói 1 tuần có kết quả

1 tuần sau gọi nói chưa có, đợi tiếp, tới t7 tuần trước gọi vẫn bảo chưa có ( Và chị trả lời có vè k vui lắm vì bị gọi...2,3 lần ^^)..

Nếu đã có kết quả hay có người đậu rồi tại sao không báo lại cho ứng viên biết để khỏi đợi hả anh chị ( Thực tế là có công ty khác ( k phải ngân hàng) nhưng vì muốn và Dông Á làm nên cứ đợi....Hay thật sự chưa có kết quả, Liệu tình hình như thế này có khả quan không ạ,

bạn anh thi cùng đợt anh, anh kêu bạn anh cứ call đi, thế là call 3 lần, cuối cùng đông á kêu đi làm, đông á cần người nhiệt tình và tâm huyết với đông á, ko cần người quá giỏi.

C k làm bên HR nên k giải thích thỏa đáng cho e được. C góp ý theo những gì c biết vs suy nghĩ nhé. Đợt c thi thì sau vòng PV cuối thì đi làm sau 10 ngày. Đợt đó c thi thì có c vs 1 c nữa được gọi đến SGD thử việc. Sau đó, 10 ngày thì có cái bé c quen trong đợt tuyển dụng đó luôn, được gọi đi thử việc ở CN. Còn bạn c, thi từ trước tết mà đến sau tết mới được gọi đi làm. Cái việc moh sắp xếp or phân bổ nhân sự ê có gọi hay k gọi hỏi thì người ta cũng đã sắp sẵn theo nhu cầu Nhân sự phát sinh rồi. Có thể kết quả thi của e tốt nhưng hiện tại Nh chưa có nhu cầu ngay thì e cũng phải chờ thoy. C góp ý, e đừng có gọi lên HR hỏi liên tuc như vậy, dễ gây phản cảm lắm. Thứ nữa, có công ty gọi rồi cứ đi làm. Không ai biết trước được cái nào mới là cơ hội mình đáng nắm bắt đâu. Vừa ra trường moh, cố lên!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,700
Thành viên mới nhất
ducnguyen11201@
Back
Bên trên