Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình thi giờ mới phỏng vấn...Tuyển dụng NH Đông Á chậm lắm bạn đợi thôi

em vừa gọi điện qau CN HaNoi để hỏi , họ bảo tuần trước có thông báo từ hội sở danh sách gọi phỏng vấn IT gồm 12 người thôi =(( em lại tập xác định đi cọ xát tiếp rầu :( mà ít thấy banks tuyển dụng IT thế nhỉ :(

mình thấy đông á ở mấy tỉnh hok thấy thông báo tuyển dụng gì hết....vậy cứ mang hồ sơ đến nộp đại hả mấy bạn

có bạn nào hôm vừa rùi phỏng vấn sơ loại ở Đông Á cn Quảng Ninh không?

Có đồng chí nào Liên lạc dc với phòng tuyển dụng hay chưa, có gì thì thông báo cho những Hòn Vọng Thê như mình nhé :(

em vừa gọi điện qau CN HaNoi để hỏi , họ bảo tuần trước có thông báo từ hội sở danh sách gọi phỏng vấn IT gồm 12 người thôi =(( em lại tập xác định đi cọ xát tiếp rầu :( mà ít thấy banks tuyển dụng IT thế nhỉ :(
Gọi 12 người ah...mình thấy co 10 người đến...mà cũng "tập xác định"...tạch vì 2 anh pv mình chưa xong thì đã ra khỏi phòng để nghỉ giải lao để phỏng vấn đợt tiếp theo. Nói chung là phải có option 2, 3...

Mình vừa đi phỏng vấn hôm 21/8 ở 181 Nguyễn Lương Bằng về.Mình cảm thấy mình trả lời khá tốt nhưng chả hiểu sao ko thấy 2 anh ý đề cập đến chuyện tiền lương.Chắc là tạch rồi.Chả hiểu sao...
Chắc là bác Maxoha đậu rồi,vì bác ý có kinh nghiệm làm việc
bạn ơi cho m hỏi khi pv mà được đề cập tới tiền lương thì mới có khả năng pass à?:-ss

Bạn Thang cho mình hỏi, PV bạn được hỏi gì vậy? Cám ơn bạn

Họ hỏi mình mấy câu thông thường thôi : giới thiệu về bản thân,rồi ngoài đông á ra có nộp hồ sơ ở đâu nữa ko,rồi trên trường thích học môn gì nhất và học tốt môn gì nhất,rồi hỏi về những cái liên quan đến môn đấy...

Gọi 12 người ah...mình thấy co 10 người đến...mà cũng "tập xác định"...tạch vì 2 anh pv mình chưa xong thì đã ra khỏi phòng để nghỉ giải lao để phỏng vấn đợt tiếp theo. Nói chung là phải có option 2, 3...

Bác có nhiều kn làm việc thế mà tạch thì chắc e cũng chẳng có cơ hội j :(

bạn ơi cho m hỏi khi pv mà được đề cập tới tiền lương thì mới có khả năng pass à?:-ss
Mình không biết.Nhưng mà mình đoán thế.Tại người phỏng vấn trc mình và ng phỏng vấn sau mình là bác maxoha kìa thì đều đc hỏi,mình thì ko thấy hỏi nên nghĩ chắc là mình tạch rồi.Bùn :(

mình thấy đông á ở mấy tỉnh hok thấy thông báo tuyển dụng gì hết....vậy cứ mang hồ sơ đến nộp đại hả mấy bạn
Có thông báo thì mới nộp,ko thôg báo mà đến thì lại đi về đó bạn

thường là như vậy đó b ah...khi mà nhà tuyển dụng pvan mình mà họ đã đề cập đến lương tức là họ đã gần như 80-90% hài lòng về bạn và muốn bạn vô làm việc rồi nên khi đó họ mới đề cập đến vụ lương để 2 bên trao đổi-thoả thuận...ok hết các khoản, trloi hết các thắc mắc của bạn nếu ko có vđè gì nữa thì là bạn cứ về và đợi tin vui thôi...còn khi họ ko nhận thì họ ko mấy khi nhắc đến các vấn đètieeop theo nữa, vì đó là vđề nội bộ r..

Họ hỏi mình mấy câu thông thường thôi : giới thiệu về bản thân,rồi ngoài đông á ra có nộp hồ sơ ở đâu nữa ko,rồi trên trường thích học môn gì nhất và học tốt môn gì nhất,rồi hỏi về những cái liên quan đến môn đấy...

Bác có nhiều kn làm việc thế mà tạch thì chắc e cũng chẳng có cơ hội j :(

Mình không biết.Nhưng mà mình đoán thế.Tại người phỏng vấn trc mình và ng phỏng vấn sau mình là bác maxoha kìa thì đều đc hỏi,mình thì ko thấy hỏi nên nghĩ chắc là mình tạch rồi.Bùn :(

Có thông báo thì mới nộp,ko thôg báo mà đến thì lại đi về đó bạn

Đã tạch oài nguyenbathang...biết ngay mà lại tìm cơ hội mới thôi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,803
Thành viên mới nhất
tydotamtamli