Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tự tin lên. Tôi học Anh Văn, 4 năm kinh nghiệm làm thủy sản, cũng nộp đại vào ngân hàng mà cũng đậu đây. Nothing is impossible!
Nhưng nếu tớ chẳng biết gì về ngân hàng thì thi môn NV thế nào được hả ban? :-< có thể chia sẻ kinh nghiệm cho mình được không? Nếu có thể cho mình xin nick yahoo nói chuyện với :D Quả thật là đang rất hoang mang bạn ạ :(

Các bạn ơi, m chuẩn bị ký HĐ thử việc tại ACB, vị trí GDV. M lo quá k biết thử việc có khó k, m k biết nên chuẩn bị những gì nữa, có bạn nào biết mức lương bên ACb cho vị trí này là bao nhiêu k. Bạn nào đã có kinh nghiệm đi trước xin tư vấn giúp m với. Thanks các bạn!

Chưa nhận được điện thoại của Nhân Sự về khoản đào tạo , cũng sốt ruột quá . Anh ACB hòa bình có ai nhận được gì chưa . ACB thái Bình cũng chưa nhận được . ACB vĩnh phúc thì bảo là 15/7 . chả biết thế nào mà lần nữa

Các bạn ơi, m chuẩn bị ký HĐ thử việc tại ACB, vị trí GDV. M lo quá k biết thử việc có khó k, m k biết nên chuẩn bị những gì nữa, có bạn nào biết mức lương bên ACb cho vị trí này là bao nhiêu k. Bạn nào đã có kinh nghiệm đi trước xin tư vấn giúp m với. Thanks các bạn!

bạn tớ trước làm ACB. hình như lương ban đầu ai cũng giống nhau hết( trừ trường hợp cá biệt thôi). họ đưa cho hợp đồng. mình đọc và kí thôi. tớ nghĩ cậu( chị) không cần phải lo lắng như thế đâu. làm tốt là được. chúc chị may mắn nhé. hi vọng có dịp trở thành đồng nghiệp của chị

Chưa nhận được điện thoại của Nhân Sự về khoản đào tạo , cũng sốt ruột quá . Anh ACB hòa bình có ai nhận được gì chưa . ACB thái Bình cũng chưa nhận được . ACB vĩnh phúc thì bảo là 15/7 . chả biết thế nào mà lần nữa

Hòa Bình chưa nhận đc thông tin gì cả:(... hay Tĩnh Tâm thay mặt anh chị em bang hội gọi điện coi sao đi :(... tớ mới đt hỏi kết quả phỏng vấn cho bạn tớ nhiều. ngại lắm :((

ACb phỏng vấn xong là biết ngay kết quả đậu rớt hả mọi người.Mọi người có ai biết thi quan hệ khách hàng, tiếng anh họ hỏi dạng nào ko,ai bít chỉ với,cho dể học chứ mình mù tiếng anh ko bít học chỗ nào.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ACb phỏng vấn xong là biết ngay kết quả đậu rớt hả mọi người.Mọi người có ai biết thi quan hệ khách hàng, tiếng anh họ hỏi dạng nào ko,ai bít chỉ với,cho dể học chứ mình mù tiếng anh ko bít học chỗ nào.
đâu có bik kết quả liền đâu bạn , QHKH tiếng anh cũng giống mấy vị trí khác , 30 câu trắc nghiệm , ko khó , ko dễ , ko tập trung vào bất kì phần nào, cỡ trình độ B là oki hết bạn ah.

Không biết liền, tùy vào người phỏng vấn, có thể là 1 tuần, 2 tuần cũng không chừng. Tiếng Anh thì hơi khó, chuyên ngành mà làm còn muốn đuối, nhưng được cái là trắc nghiệm, biết điểm liền.

chưa. híc. tớ chỉ phỏng vấn 1 lần ở giảng võ thôi. chưa có ai gọi gì nữa. nhưng nếu tớ trượt thì họ phải thông báo chứ. tớ mới có cơ hội nộp thi vào vị trí khác tại ACB. chứ cứ chờ thế này thì chết mất.
hồ sơ tớ nộp lúc đi thi đầy đủ hết giấy tờ rồi. chỉ thiếu mỗi cái bằng tốt nghiêp-giấy chứng nhận vì tớ sinh viên năm cuối trường Ngân hàng mà. híc
Mình cũng giống bạn, pv hôm 01/06. Từ đó đến nay cũng chưa có thêm thông tin gì: ko thấy Ns gọi bổ sung hồ sơ, ko thấy pv qua điện thoại, cũng ko thấy mail báo trượt nên cũng chẳng biết là mình đỗ hay toạch nữa. Sốt hết cả ruột gan.

cả nhà cho em hỏi có ai thi PFC ở Hoàng Quốc Việt hôm chủ nhật vừa rồi (24/6) mà được gọi điện báo PV chưa ạ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên