Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
các bạn ơi cho mình hỏi thi CA điểm như thế nào thì qua được vòng test vậy? cảm ơn các bạn rất nhiều..........
mình thi được kết quả thế này, không biết có nên hi vọng không: IQ 23/27, Anh văn 20/30, nghiệp vụ 32/60.
Bạn thi mỗi môn đc trên 50% là đc vào PV rồi nhé , bt thì PV 2 lần đấy

Mình đậu thi tuyển . Pv ngay sau đó. Giờ thì chưa có tin tức gì cả ! Vấn đề này là sao mn , ai có kn chỉ mình với !

Tớ thi GDV tại ACB Ninh Bình. được gọi hoàn thiện hồ sơ từ ngày 13/7. Đợi hoài mệt mỏi quá...ai về NB mà được gọi hoàn thiện hồ sơ thì pm cho tớ nhé.

Hay nếu được gọi đi làm, đi học thì báo nhé để tớ khỏi phải đợi. hjc hjc Đau tim quá.

Thank !!!

---------- Post added 20-07-2011 at 07:55 PM ----------

Ah tớ thì ở 365 Hoàng QViet ...tớ để mất sđt bàn chỗ đó rùi nên muốn gọi hỏi thử mà ko được. Ai có thì cho tớ với nhé!!! thank
Bạn ơi. cho mình hỏi . pv GDV thường hỏi về cái gì? có hỏi về nghiệp vụ ko?

chào cả nhà. chờ đợi mãi hum nay mới được ACB gọi đi test chuyên viên phân tích tín dụng-chi nhánh thái bình. mà lúc họ gọi ầm ĩ quá. ko nghe rõ họ hẹn mấy giờ, chưa kịp hỏi lại đã cúp máy rùi. có bạn nào dc gọi cùng vin trí này ko, nói lại tớ bít với. địa điểm thi hình nư ở hoàng quốc viêt-365, thứ 7 sao i, mà k nghe rõ mấy giời nữa. huhu. bạn nào bít thì nói mình bit với nhé. cả nhà ai có kinh nghiệm thi ở a châu rùi chia se với, thi IQ í. thank cả nhà nhiu

hix. các bạn ơi cho tớ hỏi tớ gửi lý lịch ứng viên qua mail mà chẳng nhận được mail xác nhận là ACB đã nhận được mail :| Các bạn có nhận được mail xác nhận không vậy? tớ gửi mail từ 17/4 cho đợt tuyển tháng 4 nè

Hôm nay đc gọi ngày mai đi PV Kiểm soát nội bộ. Ai có kinh nghiệm thi tuyển vị trí này gợi ý cho em với, em cám ơn :(

Nếu thi tuyển ở thành phố hồ chí minh, hà nội và đà nẵng thì cần tất cả các môn trung bình trên 5 nhưng riêng về tỉnh thì chỉ cần 4 thui.
Với điểm của bạn thì chỉ cần đợi goị đi phỏng vấn thui nhưng mak phỏng vấn thì hơi khó chút sẽ phỏng vấn cả tiếng việt lẫn tiếng anh đó.
Mình đi phỏng vấn thì cũng hơi khớp do chị phỏng vấn nhìn khó ơi là khó nhưng yếu tố quan trọng là nên trả lời nhanh một chút đừng nên ậm ừ như vậy dễ bị đánh rớt lắm. quan trọng luôn phải tự tin và tươi cười nhé. Mong bạn sẽ thành công để tụi mình thành đồng nghiệp nhé!

Mình vừa gửi hồ sơ cho ACB. Nhưng gửi trực tuyến thì chưa thấy mục GDV tại Quảng Ninh đăng, trong khi đó tin tuyển dụng báo Quảng Ninh có :( rồi mình gửi vào hthống mail miền Bắc. mấy giây sau nhận đc tin ko gửi đc thư vào hthống do j j đó
:(( ai đã từng như mình chưa?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back