Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mới sáng nay tớ cũng được gọi đi thi vị trí QHKH tại 365,367 Hoàng Quốc Việt vào thứ 7, thế mà chị ý đã yêu cầu mang 1 bộ hồ sơ đi rùi. Các bạn đã đi thi ở ACB rùi cho mình hỏi trình tự thi thế nào với, có mấy vòng phỏng vấn. Liệu làm test xong có phỏng vấn luôn không mà họ đã yêu cầu mang hồ sơ đi vậy??? Cho mình cám ơn trước!!!

Mới sáng nay tớ cũng được gọi đi thi vị trí QHKH tại 365,367 Hoàng Quốc Việt vào thứ 7, thế mà chị ý đã yêu cầu mang 1 bộ hồ sơ đi rùi. Các bạn đã đi thi ở ACB rùi cho mình hỏi trình tự thi thế nào với, có mấy vòng phỏng vấn. Liệu làm test xong có phỏng vấn luôn không mà họ đã yêu cầu mang hồ sơ đi vậy??? Cho mình cám ơn trước!!!
o đau ban a, ban test xong ket qua neu ok thi ho se goi di phong van sau do phong van o chi nhanhco ket qua se bo sung ho so doi trong hoi so hinh nhu trinh tu la vay

QHKH thì bạn thi 3 môn IQ, TA và nghiệp vụ. Hình như mình nhớ ko nhầm thì IQ 27 câu, TA 50 câu, vào nghiệp vụ 80 hoặc 50 câu.
Vị trí QHKH thì phỏng vấn 1 vòng ( nếu có thì sẽ có thêm 1 vòng pv qua điện thoại nữacasi này hên xui ).
Người ta bắt mang hồ sơ đi vì sau khi thi bạn biết điểm luôn nếu điểm của bạn đạt thì họ nhận hồ sơ và đi phỏng vấn chỉ tay không bắt giặc :D

mình cũng được gọi đi thi phỏng vấn tại hoàng quốc việt. nhưng mà chiều mai.3h chiều hay 13h nữa ko bít. mà ở tận hải phòng. ko bít ntn.để sáng mai gọi lại hỏi xem

có bạn nào phỏng vấn PFC Hải Dương hôm 14/10 đc gọi chưa? nóng rột quá àh :(
Bạn cũng pv PFC Hải Dương hôm 14/10 ah? Hôm ấy pv ở 211 Giảng Võ có 2 anh pv đúng ko? Tớ cũng pv hôm ấy, hôm sau thì acb hn bảo t2 về chi nhánh gặp giám đốc chi nhánh để pv. Cũng đã về pv rồi. Cái hôm pv trên HN, anh pv bảo anh nhìn em ko hợp với PFC đâu, em apply thêm 1 bộ hs vào ttqt đi, về chi nhánh gặp giám đốc chi nhánh. Đã pv hôm t2 rồi, cũng trình bày rõ ngọn ngành như thế, cơ mà chả biết bác Cường thấy thế nào, đến nay vẫn chưa có kết quả. Bây giờ chỉ ngồi mong bác ấy nghĩ lại, bác duyệt cho cái. hichic. Không biết ở 4room nhà mình có ai đã pv và làm ở ACB Hải Dương chia sẻ ít kinh nghiệm về khả năng thắng lợi tại vòng pv ở chi nhánh được không?

Bạn cũng pv PFC Hải Dương hôm 14/10 ah? Hôm ấy pv ở 211 Giảng Võ có 2 anh pv đúng ko? Tớ cũng pv hôm ấy, hôm sau thì acb hn bảo t2 về chi nhánh gặp giám đốc chi nhánh để pv. Cũng đã về pv rồi. Cái hôm pv trên HN, anh pv bảo anh nhìn em ko hợp với PFC đâu, em apply thêm 1 bộ hs vào ttqt đi, về chi nhánh gặp giám đốc chi nhánh. Đã pv hôm t2 rồi, cũng trình bày rõ ngọn ngành như thế, cơ mà chả biết bác Cường thấy thế nào, đến nay vẫn chưa có kết quả. Bây giờ chỉ ngồi mong bác ấy nghĩ lại, bác duyệt cho cái. hichic. Không biết ở 4room nhà mình có ai đã pv và làm ở ACB Hải Dương chia sẻ ít kinh nghiệm về khả năng thắng lợi tại vòng pv ở chi nhánh được không?

bạn đã đc gọi rồi ah? Chắc m tack rồi, bùn chết mất thôi :(( Hôm m pv có 3 anh pv cơ, 1 anh ngồi giữa bảo mình chưa có kinh nghiệm nên các anh ko nhận, m giải thích thì anh ý bảo chỉ có thế thôi àh? nản quá.hôm t2 bạn về chi nhánh, có ai nữa ko bạn?

bạn đã đc gọi rồi ah? Chắc m tack rồi, bùn chết mất thôi :(( Hôm m pv có 3 anh pv cơ, 1 anh ngồi giữa bảo mình chưa có kinh nghiệm nên các anh ko nhận, m giải thích thì anh ý bảo chỉ có thế thôi àh? nản quá.hôm t2 bạn về chi nhánh, có ai nữa ko bạn?
Thì mình cũng về chi nhánh pv rồi nhưng mà bây giờ kết quả chả biết ra làm sao? Làm cách nào để biết mình đỗ hay trượt nhỉ:(. Mình pv trên HN chiều hôm ấy chỉ có 2 anh pv thôi. Còn hôm t2 về pv chi nhánh thì trước mình có 1 anh và sau mình có 1 bạn nữa. Còn sau nữa có bao người ko biết. Thấy các anh chị ấy nói PFC nhiều lắm rồi.

mình cũng mới đc gọi vào trưa t7 :|, ko biết tiếng anh thi kiểu gì mọi ng nhỉ?

---------- Post added 20-10-2011 at 09:13 AM ----------

tức là mình đăng kí ở quê thì sẽ về quê phỏng vấn ah?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,811
Thành viên mới nhất
Phụ Kiện Hè
Back
Bên trên