Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các ấy ơi, tớ vừa đi phỏng vấn về đây :((. Ôi! Cái cuộc đời này!
Câu 1: Em giới thiệu bản thân (Tớ: abc abc...)
Câu 2: Em hiểu gì về công việc này? (Tớ: abc abc...)
Ngừng khoảng 15s
Câu 3: Cám ơn em. Có kết quả bên ngân hàng sẽ thông báo cho em (Tớ: :| :| :| :| :| :(((((((((((((((((((((( )
Ôi! Cái cuộc đời này! Tớ phỏng vấn dài đến tận . . .3 phút đây :((
Xong rồi đấy cả nhà ah. Quá trình phỏng vấn của tớ đã kết thúc :((
Bạn pv ở chi nhánh nào vậy?.kết quả còn tùy nữa bạn ah. thấy vậy chứ có thể bạn vẫn đạt đó.chúc bạn may mắn!!

nhà mình có ai pv ở trần khát trân 31/8 ko. hôm trc họ hẹn lịch vậy, chìu bận sau mở ra thấy cuộc gọi nhỡ ko của acb ko biết thế nào đây.gọi lại mà ko đc

@vanhtran: pv vị trí j hở bạn? hic, mai t cũng pv nhưng nhìn chừng có vẻ gian nan quá :-ss

Tớ pv sau bạn 1 ngày,cũng tại BT.Mà sao tớ chỉ có 2 anh chị trung tuổi pv nhỉ,cậu hình như 4 người phải không.mà hôm trước khi pv cậu đã nộp hồ sơ bản đầy đủ chưa?Thế họ hẹn bạn khi nào lên hoàn thiện hố sơ?bao h đi tập huấn.Mà bạn thi vào chi nhánh nào?Hỏi hơi nhiều nhưng bạn cố gắng trả lời giúp mình nhé.Tâm lý chờ đợi chán lắm!
Uh, tớ 4 người cơ. 1 anh 3 chị trung niên. tớ hôm pv chưa có hồ sơ đầy đủ. Hôm đạt PV mới phải hoàn thiện, hoàn thiện được 1 hôm thì Hội sở phân tớ về chi nhánh Kim Liên, ở Chùa Bộc. H đang chờ đợi để ng ta gọi đi học. Mà sau khi được phân về PGD Kim Liên, thì phải gặp chị giám độc Pv 1 lần nữa, chủ yếu là để xem xét thái độ thôi. Chứ chủ yếu là pass chỗ Bà Triệu là OK rồi. Nói chungg thi ACB sau đúng 1 tháng thì tớ có kết quả bạn ạ.

Bạn cũng là gọi lần 2 báo lại lịch PV àhh? chúc cả nhà mềnh mai ai PV acb may mắn nhé! hì hì :)
uh, cậu cũng vậy nhé, có gì về truyền đạt, tớ tận thứ 4 mới pv cơ

---------- Post added 29-08-2011 at 09:25 PM ----------

bạn ơi bạn thi ở chi nhánh nào vậy?bạn thi ngày nào mà dc gọi rồi vậy?
Tớ đăng kí ở HN thui, thi sáng thứ 6 thì sáng thứ 7 gọi luôn, hì, chắc số tớ may

Uh, tớ 4 người cơ. 1 anh 3 chị trung niên. tớ hôm pv chưa có hồ sơ đầy đủ. Hôm đạt PV mới phải hoàn thiện, hoàn thiện được 1 hôm thì Hội sở phân tớ về chi nhánh Kim Liên, ở Chùa Bộc. H đang chờ đợi để ng ta gọi đi học. Mà sau khi được phân về PGD Kim Liên, thì phải gặp chị giám độc Pv 1 lần nữa, chủ yếu là để xem xét thái độ thôi. Chứ chủ yếu là pass chỗ Bà Triệu là OK rồi. Nói chungg thi ACB sau đúng 1 tháng thì tớ có kết quả bạn ạ.
Lời đầu tiên tớ chúc mừng bạn đã đỗ ACB.Thứ 2,cho tớ cảm ơn bạn vì đã trả lời rất chi tiết cho tớ!
Mà tớ tưởng bạn pv hôm 15/8 chứ sao lại:"Nói chungg thi ACB sau đúng 1 tháng thì tớ có kết quả bạn ạ".Thế thì bạn giống hệt bạn tớ,từ hôm pv đến hôm biết kết quả là tròn 1 tháng.Thế mà có bạn nào đó làm ở ACB bảo:pv sau 2,3 ngày mà không có điện thoại thì chắc chắn tạch.

tơ thi ACB hôm 27/8 nè:, kqua: 22/27IQ, 15/30Tieng anh, 61/80 nghiep vu
Liệu có được vào vòng phỏng vấn ko nhỉ?
Mong là có kết quả trong tuần này!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất