HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào HDBank

Nhà mình ơi, có bạn nào test vào HDBank HN hôm qua không? Đã có ai đc gọi chưa. Thấy kêu thông báo gọi hôm nay or ngày mai mà8-|

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé
Cập nhật đề thi :
Gửi bởi : phuonganh_tp2005
09/04/2012
hicc, lần này HD bank thi trắc nghiệm trên máy tính IQ 30p, tiếng anh 20 câu 30p, nghiepj vụ 10 câu 45 p. nhưng tình hình là đề ko đc chuẩn hco lắm. Nhìu bài nhìn mươi mươi là sai đề. chán quá. ( đề thi ngày 8/4/2012) chi nhánh HP. mỗi bạn 1 đề vì chọn trong ngân hàng đề mà. mình ko nhớ rõ chi tiết cxac nhưng nội dung thì gần như chuẩn thế này:

1.có 2 bài tính lãi tương tự như thế nay: Năm 2012 cha 36 tuổi gấp 9 lần tuổi con. Vậy tới năm bao nhiêu thì tuổi cha gấp đôi tuổi con?==> t tính ra sau 28 năm nữa, tức là năm 2040.Nhưng đề thì ko có đáp án này. (A.2033, B. 2034, C, D...)
2.thời hạn của Sức là bao nhiêu? A. 30, B.40 , C. 45 , D. 60
3. có 2 bài tương tự nhau : tính lãi suất của bà M tài khoản TKTT có những biến động sau:
1/10 SD đầu tháng 15.000.000
5/10 nhận GBC : 100.000.000
10/10 Rút TM : 20.000.000
20/10 thanh toán tiền hàng bằng UNC: 10.000.000(phí 11.500)
25/10 thanh toán lãi NH : 10.000.000
( Quy ước 1 số cái về cách làm tròn, lãi suất : 6%/ năm, 1 bài thì cho tính lãi theo 365 ngày, 1 bài thì 360 ngày ==> nó viết dài lắm, t nhìn mà hoa hết cả mắt mũi) ==> có 1 bài t tính hết hơi mà ko ra đúng đáp án trong đề. lạ quá.
4.>có 2 bài dạng vay vàng và gửi vàng, nhưng t chỉ nêu 1 dạng vay thôi nhé. 30/9 Ms. M đến NH vay 300 chỉ vàng lãi suất 7%/ năm. Ngày5/12 đáo hạn, nhưng 1/12 KH đến tất toán khoản vay. Tính lãi suất Ms. M phải trả. biết trả lãi hàng tháng theo kiểu vay ngày nào thì trả ngày ấy( vd vay 30/11 thì trả lãi vào 31/12)
5.> Trong TK TG của bà A còn 35.000 USD, Bà A có thể thực hiện UNC thanh toán tiền hàng trị giá 3.000 USD được ko?
A. Đúng B. Sai
6.> Có 2 bài tính lãi suất tiền gửi TK kỳ hạn 6 tháng, 3 tháng ji đấy? ( nhưng đề bài dài và rất loằng ngoằng như kiểu phân tán tư tưởng)
hi vọng những đóng góp của mình có thể giúp ích cho mọi người. CHúc mọi người may mắn nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Trong lúc chưa có thì bạn nên tham gia vào một số chương trình CTV của ngân hàng
để có thêm kinh nghiệm và cơ sở khi đi phỏng vấn. Ví dụ TPB đang có chương trình này:

http://ub.com.vn/internship/

mình có 18 tháng kinh nghiệm làm TTĐ rồi :), bạn có muốn mình giúp gì ko
Bạn ơi, mình muốn tìm hiểu về mảng Thẩm định tín dụng bên HDBank thì ntn? Hiện tại mình đang thử việc ở vị trí QL&HTTD ở HD nhưng chủ yếu là Hỗ trợ chứ còn lâu mới thực sự đc làm đúng theo 2 từ Quản Lý:)

Bạn muốn tìm hiểu gì ?

Công việc thì chủ yếu đọc - báo cáo - đối chiếu - thẩm định hồ sơ.

Với những ai cẩn thận, thích ngồi ngâm cứu, thích ổn định, ít tham vọng hoặc ngại kinh doanh thì cv này phù hợp

Về yêu cầu cũng tương đối khắt khe: Là người có kinh nghiệm tín dụng (thường 1-3 năm) hoặc tái thẩm định rồi thì càng đc ưu tiên. Nhưng có nhiều trường hợp thân quen cũng đc tuyển vào làm rồi học dần

Mới ra trường thì công việc phù hợp nhất thường là CV QHKH hoặc Teller - giao dịch viên

Mình thi tuyển đỗ hết rồi.Thiếu mỗi cái chứng chỉ tốt nghiệp nên k dc nhận ngay.Anh/chị lại phải lưu hồ sơ chờ đợt sau e có lfa vô thẳng luôn :D

Quan trọng nhất khi đi phỏng vấn là hình thức và thái độ tự tin lễ phép bạn ah. Trang phục trang nhã đặc biệt phải là lượt. Khi đi tiếp xúc chịu khó cười tự nhiên, ăn nói lễ phép và trả lời tích cực thì sẽ đảm bảo gây ấn tượng với bất kỳ hội đồng nào. ( Đây là kinh nghiệm 6 năm trong nghề của tớ, rất mong giúp ích cho mọi người)
Chúc các bạn may mắn ( Nhờ like giúp mình để có động lực viết bài nhé ^^)
chị ơi chị làm vị trí gì ạ, mà khi phỏng vấn GDV thì ngta hay hỏi những câu hỏi gì

Hỏi gì thì tùy thuộc vào câu trả lời của bạn thôi. Ví dụ ngay từ phần giới thiệu bản thân, bạn tập trung giới thiệu điểm mạnh là Cẩn thận, nhanh nhẹn, ham học hỏi... Có kinh nghiệm làm phục vụ KH, sau đó thì Ban tuyển dụng sẽ hỏi đó là các kinh nghiệm gì thế là vào đúng kịch bản bạn đã chuẩn bị trước :). GDV quan trong nhánh là hình thức và lời lẽ bạn ah. Ăn mặc đẹp, trang điểm nhẹ và tươi duyên là tỷ lệ trúng tuyển cao ngay ( vì nghề này lúc nào chả cần tuyển ^^)

Có ai phỏng vấn chi nhánh Hải Dương mà pv ở Hải Phòng chiều mai ko ạ? em ko nhận được mail, chỉ có 1 anh gọi điện thoại thui ạ :((((((((((( Băn khoăn quá ạ

có ai biết phỏng vấn GDV thì sẽ pv thế nào và nội dung là gì không ạ, e tìm topic cũ mà loãng quá nên ko tìm được gì cả.
Mình cám ơn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,698
Thành viên mới nhất
snellemerch
Back