Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

@nguyenthuy33k72: cao thế luôn á, mình vẫn còn hên nhở ^^
bạn cũng thi tín dụng à, mấy chú có hỏi gì nhiều ko?
@thuytrang1504: may mình ko bốc trúng đề giống bạn

uhm, mình thi TD ở KV3
chú đó hỏi cũng ít lắm, chủ yếu là hỏi mình có tình nguyện đi vùng sâu vùng xa không?
không khí rất dễ chịu, giống như trò chuyện với người thân của mình vậy

hi thân chào các mem.mih o ben tre.duoc lot vao vòg 2(pv la kv5).mih chưa pv lan nao cung hoi run vì hông biet ôn nh7ng j.nhưng vao 4rum thi duoc cac bạn share kih nghiem thi nen mih cung yen tam.mih da xem wa cac cau hoi cua may ban va noi chung la rat biet on.hi(tu trang 55 lun).6/12 pv rui.mih rat hi vog vao agr.chuc cac ban cung kv voi mih thi to va cac ban kv khac đau nha .Chan thanh cam on cac mem cua cac kv truoc.chuc cac ban buoi toi vv.(a mih thi td)

haizz. Đỗ Agri roài thì lại nhận được 2 cuộc gọi 1 của BIDV Hoàn Kiếm và 1 của BIDV Vĩnh Phúc thông báo đi pv bổ sung nhân sự. Tuy nhiên mình quyết định ko đi vì sau khi họ gửi mail cho mình cái thông báo tuyển dụng thấy nếu đỗ cũng ko chắc chắn như Agri vì tuyển có 3 nhân viên mà lại lấy 5 đi thử việc. Thử việc xong loại 2 (đen đủi rơi vào nhóm này thì die). Cơ mà cũng hơi tiếc....vì vẫn thích sống ở thủ đô :)

theo mình thì cân một lần duy nhất chắc không được đâu, bởi vì với 5 kiện thì mình phải cân 5 lần mới được. Mình nói vậy đúng không bạn thấy sao?

có 8 đồng xu.trong đó có 1 đồng nặng hơn. tìm cách chi cân 2 lần tìm ra đồng nặng hơn????

câu này cứ chia đồng xu thành 3dx , 3dx ,2 dx với nhau và cần 2 lần là ra ah

bài này vẫn chưa ra bạn ơi. khi còn 2 bên 3dx ko cân bằng, lấy 2 dx ra, mỗi bên còn 1 xu mà cân cân bằng, thì chỉ biết xu nặg nằm bên nặng thui chứ đâu bít là xu nào trong 2xu của bên nặg hơn đó???

làm sao đây mọi người ơi

---------- Post added 03-12-2011 at 09:02 PM ----------

trừong hợp này fải cân tới 3 lần mới bít. có cách nào giải hem. hik

---------- Post added 03-12-2011 at 09:09 PM ----------

hôm nay tớ đi thi về, có 1 số câu hỏi IQ như sau:
1. một nửa của một số bằng một phần ba số đó. vậy số đó là số nào?
2. tích của 2 số tự nhiên liên tiếp là 324579, vậy 2 số đó là số nào?
3. tìm một số, biết số đó chia 2 dư 1, chia 3 dư 2, chia 4 dư 3, chia 5 dư 4?
4. 29/4/2005 là thứ 6, cán bộ tín dụng quy định ngày trả nợ của khách hàng là 29/4/2006, điều gì sẽ xảy ra khi khách hàng đến trả nợ? (đáp án: lưu ý ngày 29/4/2006 là thứ 7, chủ nhật, thứ 2 là ngày 1/5 ngân hàng nghỉ lễ, vì thế nếu 2/5 khách hàng k đến trả nợ thì món nợ đưa vào nợ cần chú ý -> pải trả lời thế mới được điểm tối đa các bạn nả.)

câu 1 áh, đáp án là 0 hay bao nhiu vậy mọi ngừoi
câu 4, 2/5 phải nghỉ bù cho ngày 30/4 rơi vào ngày cn chứ. câu tả lời chính xác là sao

bài này vẫn chưa ra bạn ơi. khi còn 2 bên 3dx ko cân bằng, lấy 2 dx ra, mỗi bên còn 1 xu mà cân cân bằng, thì chỉ biết xu nặg nằm bên nặng thui chứ đâu bít là xu nào trong 2xu của bên nặg hơn đó???

làm sao đây mọi người ơi

---------- Post added 03-12-2011 at 09:02 PM ----------

trừong hợp này fải cân tới 3 lần mới bít. có cách nào giải hem. hik

---------- Post added 03-12-2011 at 09:09 PM ----------

câu 1 áh, đáp án là 0 hay bao nhiu vậy mọi ngừoi
câu 4, 2/5 phải nghỉ bù cho ngày 30/4 rơi vào ngày cn chứ. câu tả lời chính xác là sao
chỉ cần 2 lần thôi mà.
************Lần 1: lấy 6 đồng xu để vào 2 bên của chiếc cân (tức mỗi bên cân có 3 đồng)
TH1: chiếc cân cân bằng. -> trong 2 đồng xu còn lại sẽ có 1 đồng nhẹ hơn. -> sử dụng nốt lần cân thứ 2 với mỗi bên 1 đồng xu.
TH2: chiếc cân ko cân bằng --> trong 2 bên cân sẽ có 1 bên nhẹ hơn (tức là trong 3 đồng của bên cân nhẹ hơn sẽ có 1 đồng xu nhẹ) ---> sử dụng lần cân thứ 2: với việc trong 3 đồng xu đó sẽ lấy ra 2 đồng bất kỳ đặt lên chiếc cân ( tức mỗi bên cân sẽ có 1 đồng xu). Ở đây lại xảy ra 2 trường hợp:
-----------------------TH1: chiếc cân cân bằng --> đồng xu còn lại sẽ là đồng nhẹ.
-----------------------TH2: chiếc cân ko cân bằng --> trong 2 đồng xu được cân sẽ có 1 đồng nhẹ hơn

P/S: Mình nhớ có 1 bạn cũng post cách giải này lên roài. các bạn mà ko tư duy đc nữa thì cũng pó tay

Lúc tớ thi xong ra gặp mấy bạn đang ngồi đọc cái gì đấy. Tớ xem ké thì mới biết đó là NH đề thi IQ. Gồm 61 câu, hỏi ở đâu ra đây thấy có 1 bạn trong số đó bảo là nguồn không nói được. Vì tớ cũng thi xong rùi nên chỉ xem lướt qua và nhớ một số câu thế thôi :D . Có câu nào mọi người thắc mắc mà nhớ được tớ sẽ trả lời :D

bạn ơi, hum nay gặp câu 5 hòm rương đựng vàng, trong đó có hòm nhẹ hơn. làm cách nào để chỉ cân 1 lần bằng cân đơn mà nhận biết được hòm vàng đó

mấy b ơi sao mình không thể hiểu cách giải của các mem trong các trang trước được: 1 xã gồm 23 gia đình, cán bộ xã nhận được 86 thùng mì , mỗi thùng có 26 gói. Số gói mỳ chia cho mỗi hộ được tính theo số nhân khẩu, hỏi có trường hợp nào tất cả các hộ đều nhận được số mỳ là lẻ không? Giải thik dùm mình đi, mình suy nghĩ không ra

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,715
Thành viên mới nhất
thesmithsmerch
Back
Bên trên