Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

bạn còn nhớ câu hỏi IQ hok ?? chia sẻ mọi người tham khảo với...thanks bạn....

Mình không nhớ chi tiết nhưng đại loại là:
1. Người thống kê gì đó ra 2 con số là 2 số tự nhiên liên tiếp, tổng là 2345678. Tìm 2 số đó.
Đáp án của mình là: Người thống kê bị nhầm lẫn ở con số nào đó. Cứ nghĩ là sai vì ko phát hiện ra ẩn ý nào đó nhưng hóa ra lại đúng :D
2. Cái bài toán gì dài dài cũng có trên này rồi: Biết tổng tháng đầu, tháng sau người A tăng 10%, người B tăng 15%, biết tổng tháng sau. Tìm thu nhập tháng đầu của từng người mà ko đặt ẩn.

Nam chạy vòng sân vận động 4,5km/h.hỏi nam chạy vòng 2 với vận tốc bao nhiêu để tăng vận tốc trung bình cả 2 vòng chạy lên 10km/h
mọi người ơi.giải câu này với?

Y cau hoi la vttb tang len 10km/h hay tang len thanh 10km/h vay ban?

---------- Post added 02-12-2011 at 10:27 AM ----------

Y minh la vay? Phai can them mot lan nua moi dc. Vay la can 3 lan ca thay trong th da lay 2 trong 3 dx ma can can bang. Lam sao day?

---------- Post added 02-12-2011 at 09:57 AM ----------

[/COLOR]
Tới đó thì mình đã hiểu nhưng nếu 2 bên có 2 đồng xu k bằng nhau thì phải mất thêm 1 lần cân nữa mới biết đồng xu nặng hơn là đồng nào. Mà đề bài chỉ cho có 2 lần thôi, bíiiiiiiii[/QUOTE]

Chúc mừng cả nhà đã đậu vào agribank nhé. Mình cũng may mắn nằm trong số đó.
Sau khi có kết quả đậu mình nên xóa bỏ suy nghĩ tiêu cực rằng agribank tuyển dụng tiêu cực.
Các bạn kv1 đã được chi nhánh gọi điện chưa?
Mình ở chi nhánh Vĩnh Phúc mà vẫn chưa có ai gọi điện gì cả, cũng ko biết khi nào đi nhận quyết định? hay là mùng 10 mình cứ tự đến và xưng là cháu xem có kết quả và thấy mình đậu nên tới hoàn thiện hồ sơ và nhận quyết định???//??

Sau nhiều ngày nghiền ngẫm suy nghĩ, mình nghĩ khi thi iq các bạn nên chú ý các điểm sau:
- Nên suy nghĩ đơn giản và bám sát đề, k nên suy diễn thêm để thêm rắc rối, vd như bài đổi tiền áh
- Tổng 2 số tự nhiên liên tiếp luôn là số lẻ, tích 2 số tự nhiên liên tiếp là số chẵn.
- Chú ý đến những sự kiện xảy ra sau khi sự kiện này kết thúc.
- Đối với những câu hỏi có tính chất mở (có nhiều đáp án) thì nên chọn đáp án hợp lí và giải thích thì mới đạt điểm cao (như câu tính tuổi mẹ con, nếu theo toán học thì mẫu số chung của 5 và 7 thì có thể là 35, 70, 140...)
Mong mọi người đóng góp thêm ý kiến!!!

Chúc mừng cả nhà đã đậu vào agribank nhé. Mình cũng may mắn nằm trong số đó.
Sau khi có kết quả đậu mình nên xóa bỏ suy nghĩ tiêu cực rằng agribank tuyển dụng tiêu cực.
Các bạn kv1 đã được chi nhánh gọi điện chưa?
Mình ở chi nhánh Vĩnh Phúc mà vẫn chưa có ai gọi điện gì cả, cũng ko biết khi nào đi nhận quyết định? hay là mùng 10 mình cứ tự đến và xưng là cháu xem có kết quả và thấy mình đậu nên tới hoàn thiện hồ sơ và nhận quyết định???//??
Mình cũng ko thấy gọi mà chắc họ ko gọi đâu. Ai lo người đấy thôi.
Mình cũng chẳng quen biết ai, vẫn đậu, ko biết mọi lần như nào chứ lần này nghiêm túc đấy chứ, ko thì mình ra rìa lâu rồi :D

Các bạn ơi cho mình hỏi kế hoạch sau khi trúng tuyển thì đào tạo tại hà nội àh? phân công đơn vị làm việc sau đào tạo hay khi nào nhỉ?
không biết mình về đâu ở vĩnh phúc đây?

Mình đã nghỉ bên Vietin rùi, hiện tại đang xin vô Agri. Tình hình lương bổng thì mình chỉ nắm tới đó. Nghe đâu bên Vietin chưa nâng lương cơ bản cho nhân viên. Thật sự mình k dám đưa ra lời khuyên nào dành cho bạn vì ý kiến của mình chỉ là chủ quan thôi. Nhưng nếu làm ở những bộ phận đó thì k cần phải có áp lực chỉ tiêu và lương cũng ổn định lắm. PMO của Vietin nghe đâu cũng oách lắm. Huhu, bạn có những 2 sự lựa chọn, còn mình thì k biết sẽ về đâu. Chỉ chờ vào thời gian thôi, híccccccc

---------- Post added 02-12-2011 at 09:57 AM ----------

Tới đó thì mình đã hiểu nhưng nếu 2 bên có 2 đồng xu k bằng nhau thì phải mất thêm 1 lần cân nữa mới biết đồng xu nặng hơn là đồng nào. Mà đề bài chỉ cho có 2 lần thôi, bíiiiiiiii
Đâu có lần cân nào mà 2 bên có 2 đồng xu đâu bạn, mình chỉ lấy 2 trong 3 đồng xu để cân thôi mà. Bạn đọc kĩ lại bài giải của bạn huega một chút nữa là hiểu à^^

Mình gặp 2 câu IQ post lên cho các bạn xem:
1. Câu vòi nước chảy vào bể: Câu này các bạn đẫ nêu và giải rồi
2. 2 người phụ nữ nói chuyện với nhau, 1 ngừoi nói: Tôi có 2 con, tuổi tôi gấp 5 làn đứa lớn và 7 lần đứa nhỏ, hỏi tuổi của 3 mẹ con?

Câu 2 chọn thêm đáp án mẹ 70 tuổi dc ko mọi người?lúc đó con lớn 14t, con nhỏ 10t. Cũng dc mà nhỉ?lỡ con nuôi sao, đâu cần phải con đẻ

Các bạn ơi cho mình hỏi kế hoạch sau khi trúng tuyển thì đào tạo tại hà nội àh? phân công đơn vị làm việc sau đào tạo hay khi nào nhỉ?
Cái này chưa có thông tin j nên mn cũng mù mờ bạn ah. M về Xuân Mai - Hà Tây cug không thấy được gọi điện. Nhưng theo thông báo thì mùng 10 ai trúng tuyển phải đi nộp bộ hs đầy đủ mà. Chắc lúc đó họ sẽ nói rõ

Thì cứ chuẩn bị tinh thần đi 1 CN hay PGD xa nhất của huyện xa nhất của tỉnh Vĩnh Phú đi, làm gi còn chỗ ở trung tâm đâu "Đâu cần Thanh Niên có, đâu khó có Thanh Niên"

---------- Post added 02-12-2011 at 11:46 AM ----------

Sau nhiều ngày nghiền ngẫm suy nghĩ, mình nghĩ khi thi iq các bạn nên chú ý các điểm sau:
- Nên suy nghĩ đơn giản và bám sát đề, ko nên suy diễn thêm để thêm rắc rối, vd như bài đổi tiền áh
- Tổng 2 số tự nhiên liên tiếp luôn là số lẻ, tích 2 số tự nhiên liên tiếp là số chẵn.
- Chú ý đến những sự kiện xảy ra sau khi sự kiện này kết thúc.
- Đối với những câu hỏi có tính chất mở (có nhiều đáp án) thì nên chọn đáp án hợp lí và giải thích thì mới đạt điểm cao (như câu tính tuổi mẹ con, nếu theo toán học thì mẫu số chung của 5 và 7 thì có thể là 35, 70, 140...)
Mong mọi người đóng góp thêm ý kiến!!!

Mình nhất trí: Và các bạn nên giải thích thêm sao cho hợp lý, ví như ít ai còn sống đến 140 tuổi, Phụ nữ ít ai 60 tuổi vẫn còn sinh đẻ nên E chọn đáp án Mẹ 35 tuổi là hợp lý, hay là bài toán hê phương trình bậc nhất có số phương trình it hơn số ẩn số thì không có nghiệm duy nhất nên không có phương án duy nhất (Bài rổ táo)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên