Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Các bạn KV 1 chia sẻ với tụi mình những câu IQ và PV với. Ngày mai ở ĐNẵng thi rùi. Cám ơn các bạn trước nhé. :D

Kinh nghiệm của tớ là mọi người nên ăn mặc lịch sự. Điểm hình thức chiếm tới 2 điểm rùi. Thi TD thì các câu hỏi nghiệp vụ cũng ít. Chủ yếu là hiểu gì về NHNo, Giới thiệu về bản thân, Bạn có nghĩ mình đủ khả năng thực hiện công việc của nhân viên TD hay không? Lý do lựa chọn NHNo,..... Nếu câu nào bí quá các bạn cố gắng nói tránh sang vấn đề khác. Im lặng là đồng nghĩa với đầu hàng. Người ta không chỉ đánh giá nội dung câu hỏi mình trả lời được mà còn đánh giá khả năng ứng xử của mình nữa. Bình tĩnh, tự tin là bạn đã có 50% cơ hội rồi đó :D

---------- Post added 30-11-2011 at 11:23 AM ----------

Các bạn KV 1 chia sẻ với tụi mình những câu IQ và PV với. Ngày mai ở ĐNẵng thi rùi. Cám ơn các bạn trước nhé. :D
ở mấy trang trước mình đã Up 1 số câu và 1 số bạn đi thi cũng đã up đề và câu hỏi mà các bạn ấy gặp. Mỗi người chỉ làm 2 câu nên việc up hết toàn bộ câu hỏi một lượt là không thể được. Các bạn chịu khó xem lại các trang trước nha

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Câu 41: Người cha có 17 con cừu, muốn chia cho con cả 1/3 tổng số cừu, con thứ 2 là 1/2 tổng số cừu, người con thứ 3 là 1/9 số cừu. Người hàng xóm đã giúp ông bằng cách thêm 1 con cừu và chia theo tỷ lệ trên thì con cả đựoc 6 con, con thứ 2 được 9 con, con thứ 3 được 9 con (Biết 9+6+2=17) còn 1 con lại trả về ông hàng xóm.
Hỏi ông hàng xóm chia vậy có đúng không? Bạn có cách nào giúp ông bố được không?
Câu này cách giải đúng là như thế nào các pro. :)

Làm sao để biết chi nhánh đó lấy bao nhiêu người đi pv hả mí bạn, mình biết để tính tỉ lệ chọi í mà. Híc, hết nỗi lo này lại đến nỗi lo khác. Sau đợt này chắc giảm được mấy...lạng thịt lun đó, hiiii

He2 cả nhà mình đậu nhiều nhỉ? Tớ cũng may mắn. Từ sáng tới h nghe đt h mới rảnh mà lên diễn dàn được. Tớ không nhớ được hết đề IQ Nhưng câu nào các bạn thắc mắc mình có thể trả lời :D !

Bạn có thể trả lời giúp mình câu này ko: có 8 đồng xu trong đó có 1 đồng nặng hơn, hãy tìm cách chỉ cần cân 2 lần tìm ra đồng nặng hơn

Con em họ mình cũng mới đậu NNo, nhưng mất 160 tr đấy. Mất tiền nhưng được như thế là mừng lắm rồi các bro nhỉ :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thông tin mình mới biết là tối nay sẽ up kquả kv1 lên web. Chậm nhất là ngày mai. Dự kiến các chi nhánh sẽ liên lạc với ứng viên trúng tuyển trong ngày 01.12
các ứng viên trúng tuyển có thể sẽ đc triệu tập đi đào tạo tập trung 2-3 tháng ở HN.
bạn ơi, bạn có biết khi nào thì đào tạo tập trung k. mà k bít lương lậu ở cái ngân hàng này thế nào nhỉ :p

Bạn có thể trả lời giúp mình câu này ko: có 8 đồng xu trong đó có 1 đồng nặng hơn, hãy tìm cách chỉ cần cân 2 lần tìm ra đồng nặng hơn

Câu này cũng rất nổi tiếng đấy bạn. Đầu tiên mình lấy 6 đồng xu cho vào hai đĩa cân. nếu thấy cân cân bằng giữa hai bên (3 đồng : 3 đồng)thì tức là đồng xu X nằm trong hai đồng xu còn lại, ta có thể cân hai đồng này để tìm ra X. nếu hai đĩa cân ko bằng, thì tức là đồng xu X nằm trong đĩa cân nặng hơn. Tiếp tục chọn 2 trong 3 đồng xu tại đây. nếu hai đĩa cân cân bằng thì X là đồng xu còn lại. nếu hai điẫ cân ko bằng nhau thi tất nhiên bên nào nặng hơn chính là đồng X chúng ta cần tìm.

Cậu yên tâm. NH đề IQ này tớ nghĩ không phải ai cũng có đâu. Nếu không thì mọi người ai cũng biết rồi. Tớ thấy chỉ có một người đọc cái ấy. Mà thực sự mà nói đề IQ cũng không phải là khó lắm. Tớ cũng làm xong rồi mới đọc được đây này
bạn ơi bạn thấy mấy cau IQ mà diễn đàn post có giống trong tờ đó ko bạn. có khó lắm ko nhỉ, hix mình mới đậu vòng 2 ở kv3 mà lo lắng quá. Có bạn nào thi kế toán ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back
Bên trên