Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

780 = A + B => A = 780 - B => (780 - B)1,1 + 1,15B = 890 => B = 640 => A = 140.
Hehehe giải thế này đâu phải là đặt hệ phương trình phải ko các pro.
:D:D:D nếu ko phải các bác đừng chém, tội.......:D:D:D:D
Tớ nhác đánh nên chỉ nêu đáp án tổng quát thôi:
nếu tháng sau A thu thêm được 10% và B thu thêm 10% thì số tiền thu được là: 780x 1,1 = 858
=> (1,15-1,1) số tiền B thu được là (890- 858). Vậy số tiền B thu được là (890 - 858)/ (1,15 - 1,1) = 640.
Số tiền A thu được là: 780 - 640 =140
Đơn giản là như thế thôi mọi người :D ( Đúng 100% theo đáp án BGK )

---------- Post added 27-11-2011 at 11:54 PM ----------

Còn câu con báo và sư tử chạy đua tớ xin cam đoan là không có trong đề thi IQ. Ko biết ai tung hỏa mù lên. Tớ ghé qua wedkinhte thấy mọi người bên ấy cứ tranh cãi loạn cả lên =)) . Mọi người yên tâm không phải lo câu ấy nhé ^^!

cau 1 la 0 (1/2x=1/3x)
cau 2 la 59, bạn c901 bạn ở kv4 ah? mình cũng vậy nè, bnaj thi chi nhánh nào vậy

Câu hỏi số 1 up chưa chuẩn. Mình xin edtit lại:
" 1 nửa bằng đúng một phần ba của 1 số. Tìm số đó"
-> nếu giải cặn kẽ sẽ ra 2 TH:
TH1: một nửa ở đây là 1/2 -> 1/2 = 1/3 x -> đáp số sẽ ra 3/2
TH2: một nửa ở đây là 1/2 của số đó
-> 1/2 x = 1/3 x -> x=0

Bạn Trungqtkd có thể cho thêm ít câu IQ để mọi người tham khảo từ ngân hàng đề mà bạn có đc ko? Ko thì cho luôn cái link. Hi!

Bao giờ thì có kết quả các bạn nhỉ :)). Làm agribank cần phải có tính kiên nhẫn _ là thế này đây ^^

Điểm IQ là 2/10 thật hả các bạn, như vậy thì mình có nên hi vọng ko nhỉ, mình đã thua các bạn điểm IQ rùi! :((

sao cậu biết là tính 2/10 vậy.t thấy trên t chấm điểm có mấy hạng mục chấm điểm mà.hình như là 4 tổng là 10 mà.chả biết ng ta chấm sao nữa vì có cho biết điểm đâu

Tớ nghe nói 3 điểm ngoại hình, 4 điểm IQ và 3 điểm phỏng vấn các bạn ạ.

lúc vào các bạn sẽ được bốc 1 đề IQ ( 1 đề gồm 2 câu). Làm trong 5-10 phút. Sau đó sẽ gọi các bạn lên phỏng vấn và chấm điểm IQ ngay lúc ấy( điểm IQ chiếm 2/10 điểm). Sau đó sẽ hỏi 1 số câu xem khả năng ứng xử của bạn như thế nào, có hiểu biết gì về NHNo? Bạn có nhận thấy mình đủ khả năng đảm nhận công việc mình lựa chọn hay không? Có nhiều NH tại sao bạn lại lựa chọn NHNo? Giới thiệu về bản thân mình..... Nói chung không hỏi chi tiết lắm về nghiệp vụ đâu. Chỉ hỏi xem mình nắm được gì tổng quát hay không và khả năng trả lời của mình ntn :D . Mọi người chưa đi thi cứ bình tĩnh tự tin đi nha. Tớ h chỉ còn cầu mong mình đậu thôi không làm được gì hơn nữa - ít ra cũng tự hào là ra hỏi không mấy ai được khen là trả lời tốt như mình :)

sao cậu biết là tính 2/10 vậy.t thấy trên t chấm điểm có mấy hạng mục chấm điểm mà.hình như là 4 tổng là 10 mà.chả biết ng ta chấm sao nữa vì có cho biết điểm đâu

Đó, tớ thấy bạn trungqtkd viết vậy thui, chứ tớ ko có thông tin j xác đáng cả.
Tớ cũng nhớ là có 4 mục: IQ, ứng xử, hình thức, còn cái nữa là j nhỉ, có phải là kinh nghiệm ko?

Hôm qua tớ đi phỏng vấn .thất vọng tràn trề.ngồi chờ mấy tiếng đồng hồ vào phòng thi với khí thế hừng hực.xong vào phòng làm bài IQ.lên phỏng vấn cô chú ấy hỏi cháu học trường gì,có ai người nhà trong ngân hàng ko?thi chi nhánh nào?mình bảo la thi nội thành thì chú ấy phán luôn cho 1 câu la cháu năm sau thi tiếp nhé.cháu với quá cao.nếu điểm này của cháu về chi nhánh ở quê thì chắc đỗ,còn nội thành thì ko đến lượt.các bạn thi nội thành toàn bằng sịn,lại có nhiều yếu tố nữa.mình bảo là do bằng cấp thế nào nhưng ma làm dc việc là dc mà.chú ấy bảo là đúng là cháu rất cố gắng khi đã lọt dc vào vòng phỏng vấn nội thành.nhưng có sự cố gắng thôi chưa đủ.chú sẽ phỏng vấn gì nữa vì chắc chắn cháu bị loại,năm sau nhớ tính toán lựa chọn cho đúng.ra khỏi phòng tự nhiên thấy hụt hẵng vô cùng.nếu đã chắc loại rồi thì đánh trượt ngay từ vòng thi viết đi cho nó đỡ hi vọng rồi thất vọng.cứ tưởng năm nay khác,hóa ra vẫn vậy!

Hôm qua tớ đi phỏng vấn .thất vọng tràn trề.ngồi chờ mấy tiếng đồng hồ vào phòng thi với khí thế hừng hực.xong vào phòng làm bài IQ.lên phỏng vấn cô chú ấy hỏi cháu học trường gì,có ai người nhà trong ngân hàng ko?thi chi nhánh nào?mình bảo la thi nội thành thì chú ấy phán luôn cho 1 câu la cháu năm sau thi tiếp nhé.cháu với quá cao.nếu điểm này của cháu về chi nhánh ở quê thì chắc đỗ,còn nội thành thì ko đến lượt.các bạn thi nội thành toàn bằng sịn,lại có nhiều yếu tố nữa.mình bảo là do bằng cấp thế nào nhưng ma làm dc việc là dc mà.chú ấy bảo là đúng là cháu rất cố gắng khi đã lọt dc vào vòng phỏng vấn nội thành.nhưng có sự cố gắng thôi chưa đủ.chú sẽ phỏng vấn gì nữa vì chắc chắn cháu bị loại,năm sau nhớ tính toán lựa chọn cho đúng.ra khỏi phòng tự nhiên thấy hụt hẵng vô cùng.nếu đã chắc loại rồi thì đánh trượt ngay từ vòng thi viết đi cho nó đỡ hi vọng rồi thất vọng.cứ tưởng năm nay khác,hóa ra vẫn vậy!

Tớ nghĩ đó cũng có thể là những câu hỏi để thử phản ứng của bạn thui, hi vọng là vậy. Tớ cũng thi nội thành HN, haizz.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên