Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Chào huyendinh04! Mình cũng thi vị trí kiểm toán ở kv2, đây là lần đầu mình thi vị trí kiểm toán tại ngân hàng nên cũng thấy lo, cho hỏi kinh nghiệm ôn luyện của bạn như thế nào có thể share với mình được ko?

Mình cũng lần đầu thi kiểm toán tại ngân hàng. Mình tìm thấy sổ tay kiểm toán nội bộ của BIDV nên đang xem. Nhưng thực sự thấy kiểm toán các nghiệp vụ ngân hàng phức tạp hơn nhiều KTTC trong DN mình đã học. Hay là do mình chưa tìm hiểu kỹ về nghiệp vụ trong ngân hàng nên thấy khó? Nếu bạn muốn thì llac với mình theo địa chỉ huyendinh04@gmail.com. Mình sẽ reply để bạn có thể tham khảo sớm. Mình chúc mọi người thi tuyển vào Agribank đợt này sẽ đạt kết quả tốt nha

thế thì trên hà nội phải tầm 400 - 500 triệu. như thế này, anh em ít xiền như mình ko bao giờ biết tới ngân hàng. thôi anh đi tìm hướng khác vậy.

theo thông tin của tớ thì thi ở tthnqg. có lẽ dợt này thi cho vui thôi. chả biết còn nhớ dc bao nhiêu nữa

Mình thi ở khu vực 3, Tín dụng, nãy giờ ko thấy đồng bào nào hết. Hoang mang quá, mình thảm khảo chút ít, thấy có thi nghiệp vụ và vi tính là chắc ăn rùi. Nhưng có nghe phong phanh anh văn nữa, ko bik có hem vậy.

Mình thi ở khu vực 3, Tín dụng, nãy giờ ko thấy đồng bào nào hết. Hoang mang quá, mình thảm khảo chút ít, thấy có thi nghiệp vụ và vi tính là chắc ăn rùi. Nhưng có nghe phong phanh anh văn nữa, ko bik có hem vậy.
Mình cũng thi khu vực 3 nè bạn, năm trước thì có thi anh văn, năm nay đọc trong nội quy k thấy nói, hem biết có thi k chứ anh văn bên đó cho khó lém, lo lắng!

bạn nào cho mình hỏi về Cách thức hạch toán chi nhánh và hội sở trong ngân hàng mình không hiểu lắm.NHƯ ở nghiệp vụ ni:
1. trích lập dự phòng chung 20.000.000VNĐ ( để lại ở chi nhánh không đưa về hội sở)
2.thanh toán tiền công tác phí cho cán bộ tín dụng số tiền 3,5 tr theo giấy đề nghị thanh toán đã được phê duyệt.chi hỗ trợ hoạt động thể thao số tiền 4,5 tr số tiền này được chuyển vào tài khoản công đoàn chi nhánh.
3. thu nợ trong hạn số tiền gốc 1 tỷ số lãi 25tr của công ty TNHH sông hồng. thu bằng tiền mặt.
cảm ơn các tình yêu trước nhé

sao chưa thấy Agri post danh sách và địa điểm thi tuyển cụ thể gì hết nhỉ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,531
Thành viên mới nhất
mksportss