Kinh nghiệm làm việc tại SCB

Mọi người cho biết môi trường làm việc tại SCB thế nào vậy? Chi tiêu bao nhiêu và lương bao nhiêu?
Minh thấy lúc nào Ngân hang cũng tuyển người vậy ghế đâu mà ngồi đây mọi người =))?????
:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Mình đang làm việc tại SCB, về câu hỏi của bạn tại môi trường làm việc ở SCB, mình chỉ có thể nói thế này: môi trường tại chi nhánh ổn, chỉ tiêu cho vay không cao nhưng chỉ tiêu huy động nặng, lương thưởng vừa phải, công việc không quá áp lực. Nếu bạn muốn có TG để làm việc khác thì SCB là môi trường rất lý tưởng. Còn nếu bạn muốn nhiều thử thách, phát triển bản thân thì nên làm ngân hàng khác.

Mình đang làm việc tại SCB, về câu hỏi của bạn tại môi trường làm việc ở SCB, mình chỉ có thể nói thế này: môi trường tại chi nhánh ổn, chỉ tiêu cho vay không cao nhưng chỉ tiêu huy động nặng, lương thưởng vừa phải, công việc không quá áp lực. Nếu bạn muốn có TG để làm việc khác thì SCB là môi trường rất lý tưởng. Còn nếu bạn muốn nhiều thử thách, phát triển bản thân thì nên làm ngân hàng khác.
Mình nghe nói làm QHKH dưới phòng giao dịch là chỉ huy động không ah hả bạn?
Hồ sơ vay là đưa về chi nhánh hết nhân viên tín dụng dưới pgd không được cho vay luôn hả?
Bạn làm ở Tỉnh nào?

Lương thưởng vừa phải là ntn vậy bạn, đang tính apply vào đây. Trong năm thưởng theo đợt hay như nào vậy ^^, chia sẻ với ^^

Thông tin cho bạn thế này chỉ tiêu cho vay chi nhánh mình là 1ty2 ko có huy động dư nợ thẻ td khoản 7tr chỉ tiêu cực nhẹ so với câc bank khác

Mình mới đậu GDV ở Chi Nhánh cũng lớn SCB. Không biết lương thưởng thế nào. Và có tranning ko hay vào làm luôn hả các bạn

Mình mới đậu GDV ở Chi Nhánh cũng lớn SCB. Không biết lương thưởng thế nào. Và có tranning ko hay vào làm luôn hả các bạn
Phỏng vấn GDV ntn vậy c? Cho mình xin ít review với. T2 mình cũng phỏng vấn. Cảm ơn bạn! :)

Sài Gòn, hỏi nhiều câu nghiệp vụ ấy bạn. Mấy bạn khác thì toàn hỏi nghiệp vụ như tính lãi, định nghĩa, roa ..., còn mình thì chỉ hỏi những câu hỏi xã hội thôi như là em biết gì về cv của 1 GDV, e có đi tìm hiểu cv chưa, th như thế nào, làm vc ở đây luôn phải tăng ca đến 8,9h tối liệu e có đủ sức làm ko....
Còn lương thì mình vẫn chưa thấy ai nói gì

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,475
Thành viên mới nhất
Baotruc
Back