Ai có chút kinh nghiệm về hình thức tuyển dụng này thì chia sẻ cho ae cái nhỉ?
Mình đã thi qua 2 chương trình MT, đầu tiên thì bạn nên vào đây đọc, trong đây mình thấy rất đầy đủ và chi tiết. (Google voz Management Trainee - hành trình MNCs)
Còn đây là kinh nghiệm riêng của mình:
Vòng 1: hồ sơ, vòng này thì hồ sơ đẹp đẹp là ok, quan trọng nhất là viết CV, bạn google hoặc inbox mình, mình sẽ gửi bạn CV mẫu.
Vòng 2: Aptitude test. Vòng này không quá khó (mình nghĩ vậy). Bạn vào 2 trang này để luyện tập.
practiceaptitudetests
indiabix
Vòng 3: HR interview. Để qua tốt vòng này, bạn phải hiểu rõ về bản thân, và tự tin.
Người phỏng vấn sẽ cố gắng vặn vẹo, làm khó bạn, bạn chỉ cần bình tĩnh, tươi cười trả lời, giữ vững quan điểm là ok.
Vòng 4: Group discussion.
Vòng này bạn nên chủ động làm trưởng nhóm (cả 2 lần thi MT mình đều làm trưởng nhóm và đều qua vòng này). Nếu không làm trưởng nhóm thì hãy làm thư ký, hoặc tích cực đóng góp ý kiến, thể hiện mình là người biết lắng nghe. Nếu bạn ngồi yên 1 chỗ hoặc chỉ nói 1-2 câu cho có thì bạn rớt chắc.
Vòng 5: Final interview.
Vòng này thì hên xui các bạn ạ. Lời khuyên là các bạn nên thể hiện cá tính mạnh mẽ, quyết liệt, nhưng ở mức độ vừa phải.
Chúc các bạn may mắn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình đã thi qua 2 chương trình MT, đầu tiên thì bạn nên vào đây đọc, trong đây mình thấy rất đầy đủ và chi tiết. (Google voz Management Trainee - hành trình MNCs)
Vòng 1: hồ sơ, vòng này thì hồ sơ đẹp đẹp là ok, quan trọng nhất là viết CV, bạn google hoặc inbox mình, mình sẽ gửi bạn CV mẫu.
Vòng 2: Aptitude test. Vòng này không quá khó (mình nghĩ vậy). Bạn vào 2 trang này để luyện tập.
practiceaptitudetests
indiabix
Vòng 3: HR interview. Để qua tốt vòng này, bạn phải hiểu rõ về bản thân, và tự tin.
Người phỏng vấn sẽ cố gắng vặn vẹo, làm khó bạn, bạn chỉ cần bình tĩnh, tươi cười trả lời, giữ vững quan điểm là ok.
Vòng này bạn nên chủ động làm trưởng nhóm (cả 2 lần thi MT mình đều làm trưởng nhóm và đều qua vòng này). Nếu không làm trưởng nhóm thì hãy làm thư ký, hoặc tích cực đóng góp ý kiến, thể hiện mình là người biết lắng nghe. Nếu bạn ngồi yên 1 chỗ hoặc chỉ nói 1-2 câu cho có thì bạn rớt chắc.
Vòng này thì hên xui các bạn ạ. Lời khuyên là các bạn nên thể hiện cá tính mạnh mẽ, quyết liệt, nhưng ở mức độ vừa phải.
Chúc các bạn may mắn. (Mình là mình không thích Vietinbank lắm =)))
Em chào anh. Anh có thể cho em xin CV mẫu của anh đối với chương trình lãnh đạo tiên phong được không ạ. Em cảm ơn anh.
Gmail : quangtuan1812

practiceaptitudetests
indiabix
Chúc các bạn may mắn. (Mình là mình không thích Vietinbank lắm =)))
cho mình xin mẫu CV của bạn với, mail mình là nvquang155@gmail
cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin thực sự bổ ích =)) không liên quan nhưng mình thích Vietinbank :D

Có nhiều bạn hỏi CV quá, CV của mình thì bình thường thôi, mà Vietinbank hình như chỉ cần điền thông tin vào mẫu ứng tuyển là được, nên các bạn muốn CV mẫu thì cứ google là ra rất nhiều CV mẫu đẹp, sáng tạo.
Cheers!

Có ai có file đính kèm không nhỉ? Không download được thì nộp hồ sơ thế nào đây :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên