VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Các anh chị đi trước cho em hỏi, em chỉ cao 1m52, có cơ hội vào không ạ? Em phân vân lắm, sẽ đi nộp thử nhưng rất mong được anh chị tư vấn trước ạ.

Các anh chị đi trước cho em hỏi, em chỉ cao 1m52, có cơ hội vào không ạ? Em phân vân lắm, sẽ đi nộp thử nhưng rất mong được anh chị tư vấn trước ạ.
Em cứ chuẩn bị hồ sơ đúng và đủ như VietinBank yêu cầu, còn lại là trông chờ vào may mắn. VietinBank được coi là ngân hàng "tốt bụng" nhất với ứng viên ở vòng hồ sơ, nên cơ hội với em không phải là không có. Được nhận hồ sơ thì bắt đầu ôn tập dần, việc ôn Vietin còn hữu ích khi thi vào các NH khác nữa. Chúc em may mắn nhé:)

Mọi người ơi, thẩm định khách hàng cá nhân yêu cầu 1 năm kinh nghiệm mà mình mới ra trường có nên nộp hồ sơ không nhỉ?
Với các NH lớn, trong đó có VietinBank, yêu cầu 1 là 1, 2 là 2 nên khi đã yêu cầu kinh nghiệm thì yếu tố kinh nghiệm là bắt buộc. Em nên lựa chọn QHKH hoặc GDV là 2 vị trí phù hợp với SV mới ra trường.

Em cứ chuẩn bị hồ sơ đúng và đủ như VietinBank yêu cầu, còn lại là trông chờ vào may mắn. VietinBank được coi là ngân hàng "tốt bụng" nhất với ứng viên ở vòng hồ sơ, nên cơ hội với em không phải là không có. Được nhận hồ sơ thì bắt đầu ôn tập dần, việc ôn Vietin còn hữu ích khi thi vào các NH khác nữa. Chúc em may mắn nhé:)
Vâng, em cảm ơn anh nhé.

Anh Cocghe cho em hỏi tí với ạ: Mẫu thông tin ứng viên mình đánh máy rồi in ra hay in ra rồi viết tay thì tốt hơn hở anh :)

Với các NH lớn, trong đó có VietinBank, yêu cầu 1 là 1, 2 là 2 nên khi đã yêu cầu kinh nghiệm thì yếu tố kinh nghiệm là bắt buộc. Em nên lựa chọn QHKH hoặc GDV là 2 vị trí phù hợp với SV mới ra trường.
Anh cocghe cho em hỏi với nếu em có kinh nghiệm nhwung chua được 1 năm thì e nộp vào vị trí QHKH chưa có kinh nghiệm được không ạ?

Anh cocghe cho em hỏi với nếu em có kinh nghiệm nhwung chua được 1 năm thì e nộp vào vị trí QHKH chưa có kinh nghiệm được không ạ?
Kinh nghiệm chưa được 1 năm thì nên nộp các vị trí không yêu cầu kinh nghiệm em ạ. Vietin đã yêu cầu kinh nghiệm thì thường là 2 năm trở lên, thi thoảng mới là 1 năm trở lên.

Ai chưa có bằng toeic thì mua cái bằng tiếng anh và bằng tin học văn phòng đều được.
Vòng hồ sơ của vietinb rất chặt chẽ, k có tên trong danh sách các trường trên thì chỉ cí quen biết mới qua đc vòng hồ sơ thôi. Bằng lien thông cách đây 2 năm vẫn được chấp nhận, giờ k rõ
Vietinb có đo chiều cao, nhưng ai mà thiếu chút xíu mà ưa nhìn, tác phong nhanh nhẹn thì vẫn sẽ cho qua.
Quy trình tuyển dụng như này cách đây 2 năm:
- Nộp hsơ tại chi nhánh, họ sẽ kiểm tra hsơ luôn, k phải thuộc dsach trường, sẽ loại luôn.
- Có một buổi gặp mặt vs gđ chi nhánh, gọi là sơ loại. Vòng này đo chiều cao đây. Qua thì hsơ của bạn đc gửi lên HO
- thi tiếng anh và nghiệp vụ trên máy tại HO, nhận được email của chi nhánh và HO thông báo đi thi.
- Pvấn trên HO vòng cuối, có 4 ng pvan.
Đó, quy trình khoảng 2 tháng. Chúc các b may mắn
-
B ơi cho mình hỏi bảng điểm toeic có cần phải dịch ra rồi đi công chứng ko b?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên