VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Mình thấy năm nay thông tin tuyển dụng của Vietinbank có phân rõ chỉ tiêu cụ thể cùng 1 vị trí tuyển có kinh nghiệm và không có kinh nghiệm. Mình đi làm 1 năm nhưng chưa có kinh nghiệm làm ngân hàng. Mình đang phân vân chọn chi nhánh nộp hs, vì CN muốn nộp toàn y/c kinh nghiệm,như NH khác chỉ ghi "ưu tiên" ứng viên có kn thì mình vẫn còn có cơ hội. Như này muốn chắc chắn qua dc vòng hs chắc phải chọn CN khác quá. Mọi người ai biết về vấn đề này chia sẻ đi ạ. Thanks!!!!!:)

Mọi ng có ai biết đợt tuyển này Chi nháh nhóm 3 có nhận bằng tốt nghiệp hệ Liên thông ko ạ?

Thi tuyển vào vietin (đặc biệt các chi nhánh nhóm 1) thì toeic tầm >700 thì các bạn hãy ham hố và hy vọng. Còn toeic tầm dưới đó thì phải xác định nghiệp vụ phải chắc, kiến thức tài chính ngân hàng tốt để kéo lại điểm tiếng anh (tất nhiên tiếng anh cũng phải đủ điểm qua :D ). Cách đây gần 2 năm mình có thi vietin, nghiệp vụ không quá khó nhưng...tạch tiếng anh (lúc đó toeic mình có 650). Nói thế không phải để các bạn từ bỏ cơ hội mà biết để mà chuẩn bị tinh thần thôi:cool:. Chúc các bạn may mắn :D
Không hẳn bạn ạ. TOEIC cũng có thể ôn theo thủ thuật (hiện nay khó ôn theo thủ thuật hơn) nhưng nó không phản ánh chính xác hoàn toàn việc làm đề. Năm ngoái có nội dung miễn tiếng Anh cho những bạn có chứng chỉ TA quốc tế đạt tối thiểu 1 mức điểm nào đó, năm nay không thấy nội dung này, tức là tất cả đều phải thi. Bạn nào vững ngữ pháp, từ vựng một chút là làm đề TA Vietin ổn rồi.

anh @cocghe266 ơi, vị trí thẩm định tín dụng bán lẻ cần yêu cầu kinh nghiệm:" 01 năm kinh nghiệm (đối với Thẩm định Bán lẻ) trong lĩnh vực: tín dụng, tài chính (kiểm toán, tư vấn tài chính…)". cái này có cần yêu cầu kinh nghiệm làm trong ngân hàng ko, có kinh nghiệm làm công ty tài chính về tín dụng bán lẻ rồi được ko a nhỉ

Mọi ng có ai biết đợt tuyển này Chi nháh nhóm 3 có nhận bằng tốt nghiệp hệ Liên thông ko ạ?
Thời gian nhận hồ sơ còn nhiều, thay vì hỏi trên này bạn có thể qua trực tiếp CN hỏi để được việc cho mình. Việc hỏi trực tiếp bao giờ cũng chính xác. Tuyển tập trung thế này thường xảy ra trường hợp có CN khắt khe, có CN lại linh động về hồ sơ.

mình cũng có chút thắc mắc. Học liên thông chính quy ĐH kte qdan ( trong bằng không ghi liên thông nhưng trong hồ sơ ứng viên thì phải có ghi). Bằng khá, có kinh nghiệm NH rồi thì có nộp được hồ sơ ở viettin không nhi.? Bác nào biết chỉ giùm với. Thanks..!

anh @cocghe266 ơi, vị trí thẩm định tín dụng bán lẻ cần yêu cầu kinh nghiệm:" 01 năm kinh nghiệm (đối với Thẩm định Bán lẻ) trong lĩnh vực: tín dụng, tài chính (kiểm toán, tư vấn tài chính…)". cái này có cần yêu cầu kinh nghiệm làm trong ngân hàng ko, có kinh nghiệm làm công ty tài chính về tín dụng bán lẻ rồi được ko a nhỉ
Thông báo rất rõ ràng đó em, có liệt kê ra các lĩnh vực cụ thể. Nếu em thấy lĩnh vực mình có kinh nghiệm trùng với một trong các lĩnh vực mà Vietin liệt kê thì em đủ điều kiện nộp hồ sơ vị trí này:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,800
Thành viên mới nhất
u8883com
Back
Bên trên