VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng 168 cán bộ chi nhánh trên cả nước [15.06.2013]

các bạn cho mình hỏi, phần bài tập có khó không ạ, có phần tính lãi suất, nhu cầu VLĐ, HMTD k ạ? chiều mai em mới thi mà chưa ondduwocj gì cả :(

của mình có 1 câu tự luận nghiệp vụ như thế này:
Các doanh nghiệp có cùng tỷ suất tự tài trợ thì quy mô, cấu trúc giống nhau ? Câu này mình không nhớ công thức nên chém linh tinh lắm, nói chung đáp án là Sai

của mình có 1 câu tự luận nghiệp vụ như thế này:
Các doanh nghiệp có cùng tỷ suất tự tài trợ thì quy mô, cấu trúc giống nhau ? Câu này mình không nhớ công thức nên chém linh tinh lắm, nói chung đáp án là Sai
Tỷ suất tự tài trợ hay còn gọi là hệ số tự tài trọ đươc tíng bằng công thức: hệ số tự tài trợ = vốn chủ sở hữu/ tổng tài sản. Do đó, mặc dù là hệ sộ giống nhau nhưng quy mô TS cũng như VCSH là khác nhau (giốngnhuw5 5/10 hay 10/20 cũng cho tỉ lệ là 1/2 đấy nhưng mà số lượng thì khác nhau rồi. Theo t hiểu là thế :)

A là con ông X GĐ chi nhánh, A xin vay,có cho vay ko
giống TOEIC
dễ hơn
tài sản nào đc gọi là tài sản được giao dịch thông dụng
4 câu về kế toán
kiểu cân đối
nghiệp này ảnh hưởng gì đến dòng tiền thuần,tài sản...nguồn vốn...
6 câu trắc nghiệm giải thích
trong tình hình kinh tế suy thoái tài sản đảm bảo là quan trọng nhất đúng ko?
theo kế hoạch kinh doanh cuối năm nay DN A sẽ có 5 tỷ,có kết luận đc KH A sẽ trả đc khoản gốc và lãi vay 2 tỷ ko
trong trường hợp nào thì phải thanh lý tài sản đảm bảo
hD tín dụng kết thúc khi hết thời hạn tín dụng đúng ko

Tỷ suất tự tài trợ hay còn gọi là hệ số tự tài trọ đươc tíng bằng công thức: hệ số tự tài trợ = vốn chủ sở hữu/ tổng tài sản. Do đó, mặc dù là hệ sộ giống nhau nhưng quy mô TS cũng như VCSH là khác nhau (giốngnhuw5 5/10 hay 10/20 cũng cho tỉ lệ là 1/2 đấy nhưng mà số lượng thì khác nhau rồi. Theo t hiểu là thế :)

Đúng rồi đấy bạn ạ nhưng mà tớ ko nhớ công thức nên không biết tử số, mẫu số như nào để phân tích, đành phân tích bừa thui...
Còn có 1 câu tính lợi nhuận sau thuế nữa, câu này không khó, 2 câu liên quan đến phân tích tín dụng, 1 câu bão lãnh...chi tiết hơn thì tớ ko nhớ được rõ

Mình có 1 câu yêu cầu giải thích: cán bộ thẩm định khách hàng thấy KH có năng lực pháp lý đầy đủ, có quan hệ làm ăn với nhiều đối tác thu được kết quả cao, bên cạnh đó là tài sản đảm bảo đầy đủ, điều này cho thấy đây là 1 KH tốt, có khả năng trả nợ đầy đủ và đúng hạn cho NH nên ko cần thẩm định gì nữa. Đúng hay sai?

Nói chung là dù ko giải thích hay có giải thích thì các câu dạng cũng tương tự nhau thôi, mà nghe nói ngân hàng đề thi của Vietinbank to lắm, chắc cũng chẳng trùng mấy đâu :))
p/s: Tiên sư cái chi nhánh của mình đông như quân Nguyên >"<

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back