VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng 168 cán bộ chi nhánh trên cả nước [15.06.2013]

A cho mình hỏi tí, đi thi cần ăn mặc như thế nào, như đi thực tập hay tự do vậy

A cho mình hỏi tí, đi thi cần ăn mặc như thế nào, như đi thực tập hay tự do vậy
Cứ mặc sao bạn thấy thoải mái là được, nhưng lưu ý phải lịch sự chứ dừng "mát mẻ" quá nhé;)). Tất nhiên, sử dụng trang phục công sở vẫn tạo cảm giác chuyên nghiệp hơn.

Nghiệp vu: trắc nghiệm, có 6 câu cuối là trắc nghiệm có giải thích. Mình cảm thấy đề dễ vì câu hỏi ngắn gọn (mình ko biết chút nào về nghiệp vụ nên phán bừa vậy). Phần trắc nghiệm có tính vốn lưu động, Net Income, lý thuyết nhiều vào phần tài sản đảm bảo, thời hạn vay, giải ngân, hạn mức tín dụng... mấy phần này đều hỏi những câu hỏi căn bản, ko chi tiết, đi sâu.
Tiếng Anh: cơ bản là dễ hơn cả Toeic.

Sáng nay toàn các bạn thi QHKH - Tín dụng thôi hả mọi người, có ai thi QHKH - kế toán không?

Ái chà, các bạn đi thi về kêu đề ko sâu là thế nào nhỉ? Mình thấy đi vào nghiệp vụ với luật nhiều đấy chứ, quá sâu về nghiệp vụ so với các NH khác rồi :)) Các bạn cố gắng đọc kỹ các phần như là phân tích Tài chính DN, thẩm định dự án đầu tư, chương các hình thức tín dụng trong Ngân hàng thương mại, các luật liên quan đến tín dụng và các loại hình doanh nghiệp.
Tiếng Anh thì kiểu TOEIC, cũng ko khó, vài từ mới, ít chuyên ngành.
p/s: Hẹn gặp các bạn ở hôm phỏng vấn =))

http://www.vietinbank.vn/web/home/vn/news/12/05/thi-truc-tuyen-tai-vietinbank.html
Nếu theo như cái này thì thi xong có điểm lun hay sao ấy mng ah

"Được biết, hôm nay (21/5) các kết quả sẽ được thông báo trực tiếp vào hòm thư cá nhân của các thí sinh. Các ứng viên vượt qua vòng thi ngày 20/5 sẽ có buổi phỏng vấn vào ngày mai 22/5"
nếu như viết thế này thì chắc là sẽ chưa có kết quả ngay lập tức đâu mà phải sang hôm sau.

Ái chà, các bạn đi thi về kêu đề ko sâu là thế nào nhỉ? Mình thấy đi vào nghiệp vụ với luật nhiều đấy chứ, quá sâu về nghiệp vụ so với các NH khác rồi :)) Các bạn cố gắng đọc kỹ các phần như là phân tích Tài chính DN, thẩm định dự án đầu tư, chương các hình thức tín dụng trong Ngân hàng thương mại, các luật liên quan đến tín dụng và các loại hình doanh nghiệp.
Tiếng Anh thì kiểu TOEIC, cũng ko khó, vài từ mới, ít chuyên ngành.
p/s: Hẹn gặp các bạn ở hôm phỏng vấn =))

Còn vòng thi nữa mà :D

thi xong phần viết nghiệp vụ vs tiếng anh. tự nhận thấy quá ư là mình ko ôn tập nên bg thì chả trách đc ai. chờ đợi đợt tuyển dụng sau chiến lại:((. Nói chung là nghiệp vụ ko quá khó, đọc kĩ về xử lý phân loại nợ, tài sản bảo đảm, hạn mức tín dụng,thêm vào đó là phần phân tích tài chính doanh nghiệp đại lại như irr, npv...phần tài chính doanh nghiệp này thì đa phần trong môn tài chính 2 của hvnh. tiếng anh toeic cứng là ok, đa phần là cấu trúc, từ mới, ko có chuyên ngành. bài đọc hiểu của mình là về shark protection :(. chúc mn thi sau may mắn và làm bài tốt!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,674
Thành viên mới nhất
kalushorchestra
Back
Bên trên