. Thân chào các bạn và các anh chị.
Hum rài theo dõi comment và chưa thấy bác nào chỉ giúp bên .....khách hàng thể nhân....Mong các bạn ai đã đi thi rùi còn nhớ đề chỉ giúp mọi người nhé.

Còn vụ COCC hay nhừ vả thì đó là hiện tượng và sự phát triển của xã hội rùi.....Đừng cào nhào hay than trách và mất niềm tin. Đâu đó vẫn còn còn cơ hội cho các bạn khá, giỏi.... Luật chơi rất công bằng theo quy luật Đào Thải " Anh làm tốt, giỏi, có phấn đấu và kiến thức ==> Thăng chức" ><" Vô làm càng ngày càng yếu, nhờ vả 1 lúc .....hết tiền thì sẽ đuối " Núi Vàng Còn Hết"" ==> Ra đi"
+ Vì thế đừng nản chí và ngồi đó nghĩ ngợi ==> Hãy hành động. Đi thẳng không đc thì đi vòng.
+ Tài năng là khi làm được việc ...không nói bằng miêng lý thuyết thao thao bất tuyệt.
+ Tuổi trẻ đến duois 30 tuổi mà thất bại là chuyện thường, Chừng nào trên 30 mà chưa lo đc cho gia đình mí là đứa hèn.
+ PM tí" tớ cũng như các cậu Mí ra trường với 2 bằng Đại Họckhông có tí gì kinh nghiệm" xin cty rùi xin Bank....chỗ nào chứa thì chui vô." ===> Tuổi trẻ nó Trâu Bò lắm.....Đi Nhiều, Chịu Khó. Cố lên.........................

...................Thời Vận..........+............Tài Năng..............= Thành Công

"Phuong_M.VD"

BIDV hay VCB đều là những ngân hàng mơ ước của nhiều người.

BIDV có chế độ đãi ngộ và đào tạo, tuyển dụng rất tốt, bài bản, chuyên nghiệp.

Nếu em có cơ hội vào được BIDV hay VCB thì anh nhím đều chúc mừng em :)
Anh vẫn chưa trả lời em
Bidv thì qua đợt tuyển rồi, e đang mong quen dc cò đây

Anh vẫn chưa trả lời em
Bidv thì qua đợt tuyển rồi, e đang mong quen dc cò đây
À. "Tại sao đang làm ở BIDV mà lại thi sang VCB?"

Anh sẽ dành câu trả lời ở 1 dịp khác em nhé.

Ví dụ như lúc anh có cơ hội vô phỏng vấn ở VCB và hội đồng hỏi anh nhím câu này chẳng hạn :) nếu có thì anh rì viu nội dung phỏng vấn luôn. Nhất tiễn hạ song điêu. Hi hi :D

Chúc em sớm đạt được ước mơ của mình :)

Mình thấy ngày xưa mình thi, trông thi là các anh chị nhân sự, mà các anh chị nhân sự thì có quan tâm tìm hiểu kiến thức nghiệp vụ đâu mà nhắc bài nhỉ :D
Hồi đó cũng chả ai ra sớm trước giờ, nên bọn mình nộp bài theo thứ tự gọi tên và sbd. Ngồi thì rất gần nhau nhưng ai cũng cắm cúi làm, các anh chị ý đi lại liên tục, không xoay xở ngọ nguậy hỏi han gì được đồng đội luôn, thế là đành oánh bừa phó mặc may rủi =))

đã bảo rồi, cứ pm chi nhánh nào, hơn nữa VCB thi theo cụm chứ ko phải thi theo tỉnh. Vị trí ngân quỹ hay kế toán giao dịch nó cũng chỉ chung 1 đề, đề thi thì TW đưa ra chứ ko phải tỉnh tự đưa ra, nhìn đề thì chưa chắc thằng giám thị làm đc bài chứ ở đấy mà nhắc bài.
Mình thấy ngày xưa mình thi, trông thi là các anh chị nhân sự, mà các anh chị nhân sự thì có quan tâm tìm hiểu kiến thức nghiệp vụ đâu mà nhắc bài nhỉ :D
Hồi đó cũng chả ai ra sớm trước giờ, nên bọn mình nộp bài theo thứ tự gọi tên và sbd. Ngồi thì rất gần nhau nhưng ai cũng cắm cúi làm, các anh chị ý đi lại liên tục, không xoay xở ngọ nguậy hỏi han gì được đồng đội luôn, thế là đành oánh bừa phó mặc may rủi =))
Bạn nhím nghĩ nhắc bài có lẽ.
1. Có đáp án sẵn rồi kiu thí sinh oánh vô.
2. Dòm bài của thí sinh khác rồi nhắc cho ứng viên oánh theo.

Như vậy, các bạn nếu có thi đợt sau thì nhớ là luyện tai thính vô và che bài cho kỹ vào :D

Bạn nhím nghĩ nhắc bài có lẽ.
1. Có đáp án sẵn rồi kiu thí sinh oánh vô.
2. Dòm bài của thí sinh khác rồi nhắc cho ứng viên oánh theo.

Như vậy, các bạn nếu có thi đợt sau thì nhớ là luyện tai thính vô và che bài cho kỹ vào :D
giám thị toàn random ng coi thi(Có ng thích đi thì hay đc đi) chứ ko chủ động sắp đặt vì trc đó trong phòng sếp hỏi có ai đi coi thi ko, mình có thể xin đi nhưng hôm đó mình tổ chức sn nên ko đi. Có ông trong phòng đưa vợ đi thi nhưng cũng ko xin đi coi thi vì chả biết nhắc gì. Mình chỉ thắc mắc chuyện đưa tin đúng sự thật ko hay lại đọc khẩu hình đoán mò.

CN nào lấy bài cho chép thê. Bạn trẻ bảo mình cái
chi nhánh nào mà hay vậy, báo mình để mình báo nhân sự TW,
Tôi thấy các bạn đi thi về bao giờ cũng kể về chuyện tiêu cực và chốt lại là KHÔNG CÓ CƠ HỘI CHO MÌNH.

Tôi cũng thi nhiều ngân hàng. Và chưa bao giờ tôi quan tâm đến những điều tiêu cực ấy và lấy đó để đổ lỗi cho sự thất bại của mình.

Ngày xưa tôi đi thi BIDV cũng vậy. Nhiều người bảo đừng phỏng vấn chi cho mất thời gian, vì có suất hết rồi. Vậy mà tôi vẫn trở thành BIDVer và công tác từ đó tới nay.

Không chỉ có tôi mà có rất nhiều bạn cũng đi vào BIDV, VCB... bằng chính khả năng của mình. Nhà tuyển dụng chẳng tiếc tuyển dư 01 chỉ tiêu cho bạn nếu bạn chứng minh mình toàn hoàn xứng đáng. :)

Chúc tất cả mọi người may mắn nhé.
Các bạn ai cũng nói tiêu cực nhưng mình thì chẳng thấy gì ah. Hỏi chi nhánh nào thì chẳng nói rõ
Nói có sách mách có chứng
Mình là người k được nhắc, đã nói ra để dư luận nghe thì có sao đâu mà các bạn còn bảo biết cả tên giám thị nhưng k nên nói
Mình thấy rằng nếu qua được vòng này thì cơ hội vòng sau cũng được 50 50 , thế nhưng vòng test k phải dễ. Ngoài bạn được nhắc bài ra thi cơ hội vào pv vẫn còn nhiều mà, vậy nhưng bản thân mình làm bài k tốt còn chẳng qua dc vòng test thì k có bạn cocc kia mình cũng trượt thôi

Thứ nhất, mình/ em lên đây để "kể" những điều tai nghe mắt thấy chứ không phải để mách lẻo hay than vãn, cũng không có câu nào muốn nhờ các bạn đòi lại công lý hay công bằng cái gì đó. Thi ở đâu thì cũng có những trường hợp như thế này hay thế khác. Mình hoàn toàn ý thức rõ điều này. Thậm chí nếu thích, mình thừa điều kiện thành COCC :))).
Còn việc mình không nói rõ chi nhánh nào thì bởi vì bây giờ chưa ngã ngũ sự việc kết thúc thế nào hơn nữa mình không có bằng chứng rõ ràng và có nói ở đây cũng chẳng giải quyết được gì. Chuyện mình nói các bạn tin hay không thì tùy.
Thứ hai, mình muốn làm rõ về cái mà các bạn gọi là "thất bại" và "làm bài không tốt". Mình không dựa vào những câu chuyện kiểu như thế này để biện hộ cho thất bại của bản thân vì....xin lỗi, tôi không thất bại ạ. Bài thi của mình mình nghĩ là không thể tốt hơn được nữa.
Thứ ba, Việc mình viết lên đây mình thừa nhận là không kiềm chế cảm xúc. Vì cuộc đời thi thố của mình chưa bao giờ gặp phải trường hợp kiểu thế này. Và mình có niềm tin quá lớn vào VCB qua những con người có thật, năng lực và văn hóa của VCB. Việc đi thi thấy những hiện tượng lạ và "QUÁ LỘ LIỆU" không khác gì bị tát vào mặt nên có hơi ức chế. Nếu mà "KHUẤT MẮT TRÔNG COI" thì cũng ok thôi.
Túm lại, mình xin lỗi nếu gây hoang mang cho các bạn chưa đi thi :)))) ( Đừng nói là các bạn không sợ khi mà thấy feedback về thi viết ).
Các bạn thấy tự tin vào năng lực và tính toán của bản thân thì cứ "đường ta ta đi" thôi. VCB vẫn là "ít tiêu cực" nhất nhé.

:):)
Thật tình đọc xong comment của bạn thì mình xin không nhận xét kẻo mất vui, nhưng mình thấy việc nên làm là giúp các bạn thi đợt sau thi tốt thì có ích hơn là bàn về vấn đề này .liệu việc bạn bày tỏ có giúp được ai chăng ? Hay đang vô tình tạo ra gánh nặng cho những người sau ?;)

Mình cháu bác hồ mà chả ai quan tâm :(( . mà tầm bao giờ có kết quả vậy mọi người, trên web hay là họ báo đt email :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên