Mọi ng bỏ vcb dần là vì thu nhập ko tăng, có phần giảm nhẹ. Trong khi khối lượng công việc thì tăng lên với tốc độ khủng khiếp.
Các ngân hàng khác chạy nước rút từ lâu rồi, vcb ì ạch quen việc nhẹ lương cao rồi, bây h chuyển sang việc nặng là 1 loạt đồng chí ra đi ngay. Nhiều ng đi làm cũng là để có chỗ đi về chứ lương thì k đủ tiêu.
Ví dụ là hnay mình công tác khứ hồi HN HCM trong ngày, trước thì toàn la cà thêm 1-2 hôm, vừa dc chơi, vừa dc tiền :(

Mà đúng là HO thu nhập cao hơn chi nhánh thật, nhất là khi mình ở nhóm phòng đặc biệt (cả Hệ thống chỉ có 9 phòng với khoảng hơn 200 ng thôi).
Nhưng nói là thu nhập cán bộ chi nhánh vcb thấp thì không phải.
Lương cán bộ vào 2 năm cũng tầm 8-9 triệu. Và VCB thưởng rất đều tay. Tuy có giảm đi nhưng bình quân 1-2 tháng là được thưởng 1 lần. Mỗi lần 1-2 tháng lương. Vài dịp đặc biệt như Tết, 30/4 và tổng kết quỹ lương thì thậm chí còn được nhiều hơn.

Mà đúng là HO thu nhập cao hơn chi nhánh thật, nhất là khi mình ở nhóm phòng đặc biệt (cả Hệ thống chỉ có 9 phòng với khoảng hơn 200 ng thôi).
Nhưng nói là thu nhập cán bộ chi nhánh vcb thấp thì không phải.
Lương cán bộ vào 2 năm cũng tầm 8-9 triệu. Và VCB thưởng rất đều tay. Tuy có giảm đi nhưng bình quân 1-2 tháng là được thưởng 1 lần. Mỗi lần 1-2 tháng lương. Vài dịp đặc biệt như Tết, 30/4 và tổng kết quỹ lương thì thậm chí còn được nhiều hơn.
VCB vô 2 năm mới được 8-9 triệu à bác.
Khởi điểm ở BIDV đã là 8-9 triệu rồi. :( còn định kỳ BIDV như VCB cũng thưởng mấy tháng.

Năm vừa rồi em vô Ub này đọc lương thưởng các ngày lễ, em thấy bác @VIETCOMBANK HO khoe lương thưởng ở VCB cao quá mà quên xừ mất là bác làm ở HO.

Em chưa tìm hiểu kỹ nhưng lương cán bộ HO tương đương với lương cấp phó phòng của chi nhánh mà :(

Biết lương VCB mới vô thấp nhưng mình cảm mến cái môi trường nên mình thôi. Với lại muốn tìm nơi giải phóng sự chật chội bủa vây mình. Chứ hiện tại lương ở BIDV của em thì khỏi bàn, khỏi chê :) làm lâu ở VCB rồi thì đâu sẽ có đó :)

1 tháng lương. Haiz. Bằng 1/3 năm ngoái. Năm nay cái gì cũng đi xuống hết cả, việc thì nhiều lên, tiền thì ít đi.
Em mới vào đc 6 củ thấy cũng khá ấm :)
VCB vô 2 năm mới được 8-9 triệu à bác.
Khởi điểm ở BIDV đã là 8-9 triệu rồi. :( còn định kỳ BIDV như VCB cũng thưởng mấy tháng.

Năm vừa rồi em vô Ub này đọc lương thưởng các ngày lễ, em thấy bác @VIETCOMBANK HO khoe lương thưởng ở VCB cao quá mà quên xừ mất là bác làm ở HO.

Em chưa tìm hiểu kỹ nhưng lương cán bộ HO tương đương với lương cấp phó phòng của chi nhánh mà :(

Biết lương VCB mới vô thấp nhưng mình cảm mến cái môi trường nên mình thôi. Với lại muốn tìm nơi giải phóng sự chật chội bủa vây mình. Chứ hiện tại lương ở BIDV của em thì khỏi bàn, khỏi chê :) làm lâu ở VCB rồi thì đâu sẽ có đó :)
Ở đâu ra mà nhân viên của HO lương bằng phó phòng ở CN vậy :). CN mình PP lương đã gần 20 rồi :). Còn theo lương mới thì CBTD vào 2 năm là lương cũng khoảng 9,5.

Em mới vào đc 6 củ thấy cũng khá ấm :)

Ở đâu ra mà nhân viên của HO lương bằng phó phòng ở CN vậy :). CN mình PP lương đã gần 20 rồi :). Còn theo lương mới thì CBTD vào 2 năm là lương cũng khoảng 9,5.
Hình như lại sắp thay đổi đó bác, e đoán KHDN thì không sao, KHTN lại bị giảm không chừng :D

Em có thằng bạn mới vào VP2 - BIDV chức danh chuyên viên thấy nó bảo lương nó thực lãnh hàng tháng giờ cũng khoảng trên 10 củ chút cộng thêm thưởng nữa thì chắc nó phải ấm lắm đây. Nghe kể BIDV cv khá nhàn chỉ có điều các sếp hay có tư tưởng sai chạy việc vặt thôi :D

mấy bạn cho mình hỏi có ai biết lương GDV ben VCB là bao nhiêu ko? Dù k biết có vao dc ko nhung cung to mo hjhj....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên