M nghe các chị bảo là tuần này sẽ có kết quả đấy mng ah, mng xem trên trang web nha

Mình nhớ là gửi từ 1/12/2014 đến 11/04/2014, bài này mình tính như sau:
1/12/2014 đến 1/03/2015: 100,000,000 * 5.5%*(3/12) = 1,375,000
01/03/2015 đến 11/04/2015: 42 ngày: 100,000,000 * 1% *(42/360) = 116,667
Tổng lãi: 1,375,000+116,667 = 1,491,667
cơ mà trong đáp án ko có đáp án nào như này, mình cứ tính đi tính lại cũng ko ra giống trong đáp án, thế là tích bừa luôn,

có bạn nào giải giúp mình bài tập tự luận không ạ? bài đó hình như mình làm sai với lại thấy đề cứ thiếu thông tin kiểu j đó!!!
Bạn ơi,bạn không tính cả gốc+ lãi trong 3 tháng đầu vào để tính lãi trong 42 ngày còn lại à ??

Bạn ơi,bạn không tính cả gốc+ lãi trong 3 tháng đầu vào để tính lãi trong 42 ngày còn lại à ??
uh đúng ùi đấy, mình quên mất, nhưng mà dù j thì đáp án ko có câu nào đúng cả mình cũng tích bừa.
Nhưng mà trong đề bài có ghi lã lãi nhập gốc không nhỉ? vì mình dân ngoại đạo ( chưa học kế toán NH) bao giờ nên ko pit là lãi nhập gốc là theo quy tắc luôn hay sao nữa...

uh đúng ùi đấy, mình quên mất, nhưng mà dù j thì đáp án ko có câu nào đúng cả mình cũng tích bừa.
Nhưng mà trong đề bài có ghi lã lãi nhập gốc không nhỉ? vì mình dân ngoại đạo ( chưa học kế toán NH) bao giờ nên ko pit là lãi nhập gốc là theo quy tắc luôn hay sao nữa...
nếu vậy lã 42 ngày là 118,271
tổng lãi 1,493,270.

lãi chỉ nhập gốc để tính lãi tiếp khi sổ đã đáo hạn theo đúng kỳ hạn gửi ban đầu thôi chứ nhỉ, còn trong bài này là ngân hàng tính lãi linh hoạt cho khách hàng khi chưa đến thời gian đáo hạn nên ko được nhập gốc lãi, t nghĩ là như thế vì dù sao bài này t cũng bị làm sai r :((

lãi chỉ nhập gốc để tính lãi tiếp khi sổ đã đáo hạn theo đúng kỳ hạn gửi ban đầu thôi chứ nhỉ, còn trong bài này là ngân hàng tính lãi linh hoạt cho khách hàng khi chưa đến thời gian đáo hạn nên ko được nhập gốc lãi, t nghĩ là như thế vì dù sao bài này t cũng bị làm sai r :((
tớ cũng nghĩ giống bạn, khi sổ đáo hạn thì mới nhập gốc, còn đề này tớ nhớ ko nhầm là Khách hàng gửi sổ 1 năm nhưng lại rút trước hạn.

Nếu thế t nghĩ Kh này sẽ chỉ có lãi không kỳ hạn số tiền mình rút vì cái tội rút trước hạn :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,717
Thành viên mới nhất
phishmerch
Back
Bên trên