[HOT] Mọi người tư vấn hộ em MB hay Vietin với. Gấp Gấp

Tình hình cấp bách lắm rồi. Thứ 2 đi kí hợp đồng tại MB vị trí SME tại Hà Nội. Chiều nay vừa nhận được điện thoại 8h sáng mai đi gặp mặt tại phòng tổ chức Vietinbank ở tỉnh vị trí quan hệ khách hàng FDI. Mọi người tư vấn hộ em với. Mục đích của e là tìm kiếm 1 công việc lương tốt với áp lực vừa phải

Chứng tỏ bạn Giỏi. Làm chỗ nào cũng được. Cần so sánh MB Hà Nội hay Vietin tỉnh chổ nào thuận lợi với bạn hơn về nơi ăn chốn ở. Làm FDI Vietin áp lực cao nhưng thu nhập khá vì chỗ này xếp lương cao hơn trong hàng ngũ nhân viên. MB dễ sa thải NV hơn.

Các bạn tư vấn cho mình xem chỗ nào áp lực sẽ xa thải nhận viên hơn với

- - - Updated - - -

Vietin ở tỉnh mình cách Hà Nội có 60km thôi và tỉnh mình cũng giàu có thịnh vượng phết chứ ko phải vùng sâu vùng xa đâu. các bạn tư vấn hộ mình với.mai phải lên trình diện rồi

Vietin là 1 trong 6 ông lớn: (Vietcom, Vietin, Agri, BIDV, NHCSXH, NHNN)còn MB là NHCP: QĐNDVN chỉ có khóng 21% CP còn lại là của các cổ đông cỡ Bầu Hiển, Bầu .... Có thế mà cũng phải lăn tăn

bạn cũng thấy rõ ràng rùi còn gì. Viettin mặc dù làm cực nhưng áp lực chi tiêu gần như là không có, đặc biệt là vị trí FDI của bạn, đuổi bạn tìm người đâu có dễ. còn bên MB chỉ tiêu thì ngút trời, mặc dù lương cao thật nhưng nhiều khi cũng chẳng sung sướng gì đặc biệt những lúc đầu năm. nếu tỉnh bạn mà giàu có như bạn nói thì cứ Viettin mà tiến (quan điểm của mình là như vậy)

MB tuy đang được khen ngọi về chính sách đãi ngộ nhưng áp lực và chỉ tiêu nặng , Vietin là ngân hàng nhà nước thì lúc nào cũng yên tâm hơn rồi .1 phiếu cho vietin mặc dù cũng thích MB!
p/s: Cách hà nội 60 km thì ở Vĩnh Phúc ah?

Thế cuối cùng bạn chọn Ngân Hàng nào vào chia sẻ đi nào, mình cũng đang đứng ở đôi đây :D.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,617
Thành viên mới nhất
youhuihuodog
Back
Bên trên