MB [HOT] MB tuyển dụng TẬP TRUNG cho các chi nhánh trên TOÀN HỆ THỐNG đợt 1/2016 [24.03.2016]

Đề ở Ninh Bình khoai ghê, phần lớn là hỏi nghiệp vụ, dài dằng dặc, ko giống như trong bộ đề :(( toạch

:confused: Đi từ 10h30 mà 1 rưởi mới về đến nhà :cool: Nghe nói nhiều bạn muốn đập máy, còn mình thì trước đi học ở BA có đập vài cái r nên thôi :D:D:D Đề không khó nhưng cảm giác "lệch tủ" nên chắc oạch :( Nhớ đc vài câu góp vui
1. TSNH 40, TSDH 60, Nợ NH 25, Nợ DH 30, Doanh thu 200, Giá vốn hàng bán 140, tính tỉ suất lợi nhuận gộp / Doanh thu
2. Công ty cổ phần XYZ, công ty A sở hữu 40% cổ phiếu, công ty B sở hữu 15000 cổ phiếu, công ty C sở hữu tất cả các cổ phiếu k thuộc A và B (đại loại có 3 thằng ABC). Công ty C sở hữu nhiều hơn 25% số cổ phiếu của công ty A. Hỏi công ty A sở hữu bn cổ phiếu. ( hình như là 60000)
3. Have been asked to speak at conferance, ..... : Đáp án là Some noted were prepared for Dr. Clark / Some noted were prepared by Dr. Clark/ Dr. Clark prepared some note/ ...

n ói chung hệ thống mạng kém, 2h thi mà 4h30 mới được về. năm nay thay đổi đề IQ và tiếng anh ít, nghiệp vụ và EQ chiếm đa số

Nói chung e thấy đề năm nay thiên về nghiệp vụ và kinh tế vĩ mô nhiều hơn các năm trước
Quy trình thi ở chi nhánh e thi là thi xong mới đo chiều cao. Đề vẫn 46 câu trắc nghiệm trên máy.
Đề em nhớ
1, Đường cong phillip biểu thị mối quan hệ gì? Đ/a: Thất nghiệp và lạm phát
2, Số kẹo Nam và Hoa tổng có là 18, số kẹo của Nam chia làm 2 phần, sau đó cho hoa 1 phần. Sau khi được Nam cho, số kẹo của Hoa gấp 5 lần số kẹo của Nam? Hỏi ban đầu Nam và Hoa có bao nhiêu kẹo? Đáp án e làm là: 6 và 12.
3. Một công ty xuất khẩu hàng hóa sang mỹ, số tiền bán được hàng công ty mua cổ phiếu. khi đó xuất khẩu ròng ở VN... và dòng vốn ra nước ngoài...
a, tăng, tăng
b, giảm, giảm.
c, tăng, giảm
d, giảm,tăng
câu này e ko nhớ kĩ lắm :)
4, Cửa hàng bán truyện tranh và bút bi: thứ 2 bán được 12 quyển truyện tranh và 10 bút bi, thu được 380 nghìn; thứ 3 bán được 20 quyển truyện tranh và 15 bút bi thu được 600 nghìn, hỏi giá của truyện tranh rẻ hơn giá của bút bi mấy nghìn? Đáp án e làm là 5 nghìn.
5. 1 câu e ko nhớ đề lắm. hình như là.. Hoạt động huy động và cho vay thực chất là...? Em chọn đáp án : Mua quyền sử dụng vốn và bán quyền sở hữu vốn. Em cũng ko chắc đáp án e chọn đúng ko nữa :)
Đề dài, mấy câu mấy bạn bên cạnh kêu trùng đáp án, đáp án a,b, c như nhau nhưng thực ra kiểu nó chơi chữ, đọc kỹ mới thấy nghĩa khác nhau e cũng có 1 câu như thế lúc đầu tưởng trùng, đọc kỹ ko phải, nhưng câu dài quá e quên r :) , ngoài ra cũng có mấy đề mấy bạn bên cạnh kêu bị lỗi...
Sinh viên năm cuối, thi cọ sát cho biết, e cũng ko hi vọng nhiều.hehe
Chúc các anh chị thi sau đạt kết quả cao nhé!

Bao lần muốn đập máy tính. Cũng là dân BA, thi MB làm mình nhớ lại cảm giác như đăng ký học. Vào thi từ 10h 30, xong đúng 12h ra, còn thừa 20 phút nữa, 3 lần chuyển máy. Đề thi cũng không khó, cứ tưởng ko có thanh toán quốc tế nào ngờ dính vài câu về LC, hối phiếu, IQ với tiếng anh ít..
Chả hiểu sao mình đủ kiên nhẫn làm hết bài thi, nói tóm lại "lộn như cái màng "

Bao lần muốn đập máy tính. Cũng là dân BA, thi MB làm mình nhớ lại cảm giác như đăng ký học. Vào thi từ 10h 30, xong đúng 12h ra, còn thừa 20 phút nữa, 3 lần chuyển máy. Đề thi cũng không khó, cứ tưởng ko có thanh toán quốc tế nào ngờ dính vài câu về LC, hối phiếu, IQ với tiếng anh ít..
bạn thi vị trí gì mà có cả IC và hối phiếu

ca e thi máy mướt lắm luôn :) ca trước có 1 bạn bị lỗi, chắc số a với số bạn kia đen giống nhau :)

hình như MB đề chung cho tất cả vị trí thì phải.bạn nào thi về rồi chi sẻ đề thi năm nay nữa đi.đang hóng:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,808
Thành viên mới nhất
gleemerch
Back
Bên trên