Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
^^ đối với việc này thì nó là quá to, nêu 1 chút quan điểm cá nhân thôi bạn ạ ai thấy hợp lý thì cân nhắc, ai ko hợp lý thì bỏ qua, việc các bạn thi đỗ hay ko đỗ cũng ko làm mình quan tâm lắm, chủ đề này sẽ stop để mọi người cùng thảo luận.
@hung1521 Chúc bạn may mắn, biết đâu có ngày đc làm việc với bạn :D
@All: Chúc tất cả mọi người ôn thi tốt và may mắn
Haiz, nói trắng ra cũng là khoe "mình đang làm vietinbank này, mình ko cần tài liệu ôn thi gì mà vẫn đậu nè các bạn thấy không". Mình dừng rồi mà nghe bạn nói mình vào vào comment cái rồi mới ra.

25. Khi tính toán Giá trị hiện tại ròng (NPV) theo quan điểm tổng mức đầu tư (hay gọi là quan điểm Ngân hàng), suất chiết khấu được sử dụng là:
a. Lãi suất trái phiếu Chính Phủ của kỳ hạn tương ứng
b. Tỷ suất sinh lời kỳ vọng của chủ đầu tư
c. Chi phí sử dụng vốn bình quân (Weighted Average Cost Of Capital)
d. Tỷ suất lợi nhuận sau thuế/ vốn chủ sở hữu (ROE) bình quân của doanh nghiệp 3 năm gần nhất
Các bạn giúp mình nốt câu này vs nhé. tks nhiều ^^

25. Khi tính toán Giá trị hiện tại ròng (NPV) theo quan điểm tổng mức đầu tư (hay gọi là quan điểm Ngân hàng), suất chiết khấu được sử dụng là:
a. Lãi suất trái phiếu Chính Phủ của kỳ hạn tương ứng
b. Tỷ suất sinh lời kỳ vọng của chủ đầu tư
c. Chi phí sử dụng vốn bình quân (Weighted Average Cost Of Capital)
d. Tỷ suất lợi nhuận sau thuế/ vốn chủ sở hữu (ROE) bình quân của doanh nghiệp 3 năm gần nhất
Các bạn giúp mình nốt câu này vs nhé. tks nhiều ^^
Dung theo WACC
Câu 24. bảo lãnh thanh toán thuế là một bảo lãnh do ngân hàng phát hành cho cơ quan hải quan nhé bạn. Câu 23 mình nhớ là đọc luật đâu đó chỉ đc ủy quyền 1 lần B k dc ủy quyền lại. Bạn cho mình link tham khảo câu 23 nhé

Mệt quá
Dung theo WACC
Câu 24. bảo lãnh thanh toán thuế là một bảo lãnh do ngân hàng phát hành cho cơ quan hải quan nhé bạn. Câu 23 mình nhớ là đọc luật đâu đó chỉ đc ủy quyền 1 lần B k dc ủy quyền lại. Bạn cho mình link tham khảo câu 23 nhé
Câu 24 bạn có tài liệu k ạ? mình cũng nghĩ là cơ quan thuế

Mệt quá

Cái này theo định nghĩa của bảo lãnh thanh toán thuế luôn đó bạn. Các loại thuế này thường là thuế xuất nhập khâu, tiêu thụ đặc biệt, thường khách hàng của BL thuế là các công ty xuất nhập khẩu nên cơ quan trực tiếp liên quan là cơ quan hải qua

Thông qua đánh giá chất lượng tài sản - nguồn vốn trên Bảng cân đối kế
toán của doanh nghiệp, cán bộ thẩm định có thể phát hiện các trường hợp nào sau
đây của khách hàng:
a. Lãi giả, lỗ thực; Lãi thấp hơn so báo cáo
b. Lãi giả, lỗ thực; Lỗ giả, lãi thực
c. Lãi giả, lỗ thực; Lãi thấp hơn so báo cáo; Lỗ giả, lãi thực; Lỗ thấp hơn so báo cáo
d. Lỗ giả, lãi thực; Lỗ thấp hơn so báo cáo

Các bạn chọn câu nào

Mệt quá

Hè. Cái này đã thảo luận trên group fb rồi nhưng chắc nhiều b ko tham gia. Bảo lãnh thuế thường thực hiện cho thuế XNK. Và cục hải quan sẽ là cơ quan quản lý trực tiếp về thuế này, còn cục thuế chỉ quản lý về các loại thuế nội địa như thuế TNCN, TNDN, GTGT thôi. 1 b trên group cũng đã confirm giáo trình NHTM của HVNH ghi vậy nhé. Chúc b thi tốt

Thông qua đánh giá chất lượng tài sản - nguồn vốn trên Bảng cân đối kế
toán của doanh nghiệp, cán bộ thẩm định có thể phát hiện các trường hợp nào sau
đây của khách hàng:
a. Lãi giả, lỗ thực; Lãi thấp hơn so báo cáo
b. Lãi giả, lỗ thực; Lỗ giả, lãi thực
c. Lãi giả, lỗ thực; Lãi thấp hơn so báo cáo; Lỗ giả, lãi thực; Lỗ thấp hơn so báo cáo
d. Lỗ giả, lãi thực; Lỗ thấp hơn so báo cáo

Các bạn chọn câu nào
câu này vĩ mô lắm bạn à. mình nghĩ là C

Hè. Cái này đã thảo luận trên group fb rồi nhưng chắc nhiều b ko tham gia. Bảo lãnh thuế thường thực hiện cho thuế XNK. Và cục hải quan sẽ là cơ quan quản lý trực tiếp về thuế này, còn cục thuế chỉ quản lý về các loại thuế nội địa như thuế TNCN, TNDN, GTGT thôi. 1 b trên group cũng đã confirm giáo trình NHTM của HVNH ghi vậy nhé. Chúc b thi tốt
Bạn có thể add mình vào face group dc chứ. Lúc trước mình xin tham gia nhưng k có ai add mình vào cả
https://www.facebook.com/nguyenngochan0190

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,920
Thành viên mới nhất