Câu này b nào giải thích hộ t đc k
3 Khi thâm hụt ngân sách, Chính phủ phát hành trái phiếu CP cho các NHTM sẽ làm cho
A Cung tiền tăng
B Cung tiền giảm
C Lãi suất tăng
D Lãi suất giảm

Cung tiền giảm do NHNN thu tiền mặt về.

t nghĩ câu trên ko liên quan đến cung tiền vì phát hành cho NHTM chứ ko phải NHNN.
lãi suất tăng vì cầu về vốn tăng.

cung tiền giảm -> ls tăng ?
mình nghĩ nếu câu này là NHNN phát hành trái phiếu cho dân thì đúng là cầu tiền tăng sẽ làm lãi suất tăng. Nhưng mà phát hành cho NHTM thì chưa chắc cầu tiền đã tăng. tuy nhiên sẽ ảnh hưởng đến cung tiền (một số biện pháp như lãi suất chiết khấu,dự trữ bắt buộc cũng chỉ cho NHTM nhưng vẫn ảnh hưởng cung tiền)

Các bạn cho mình hỏi các foroom cũ đâu hết rồi vậy, mình tìm lại các room khác mà không thấy đâu là sao nhỉ, toàn báo lỗi thôi, ai bít quy định mới để tìm lại các room cũ chỉ giùm mình với, cảm ơn nhiều

3.Xác suất nền kinh tế tăng trưởng mạnh là 70%, nền kinh tế tăng trưởng yếu là 30%
Trong điều kiện nền kinh tế tăng trưởng mạnh, xác suất chia cổ tức 3000đ/CP là 70%, 1000đ/CP là 30%
Trong điều kiện nền kinh tế tăng trưởng yếu, xác suất chia cổ tức 3000đ/CP là 50%, 1000đ/CP là 50%
Hỏi xác suất xảy ra trường hợp chia cổ tức 3000 đ /CP trong nền kinh tế tăng trưởng mạnh.9. VietComBank hiện có 10.000 nhân viên có kinh nghiệm làm việc trung bình 10 năm. Độ lệch chuẩn 1 năm. VCB có bao nhiêu nhân viên có nghiệm làm việc 8-12 năm :a. 6000 nhân viên.b. 7.500 nhân viên.c. 8000 nhân viên.d. 9000 nhân viên.
Ai làm giúp mình với, lâu lắm ko động đến xác suất quên mất rùi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,582
Thành viên mới nhất
chadapri33win
Back