[HOT HOT] Trọn bộ tài liệu ôn thi vào NH Nhà nước (SBV)

có bạn nào nộp chứng nhận tốt nghiệp không?? mình đi nộp mà người ta bảo chờ xem xét. lo quá!..! mem nào biết hay đã từng nộp cái này thì chia sẻ cho mình với. Thanks. bạn [MENTION=88305]kinhcan_danchoi[/MENTION] đã từng thi rồi và "chắc là đỗ" >:D<, có thể giúp mình giải đáp thắc mắc này với nhé.
Nộp bản sao bằng tốt nghiệp...chỗ mình nộp người ta coi luôn tại chỗ và nói chờ nhận thẻ dư thi :D

thanks bạn. nhưng mình đang hỏi đến giấy chứng nhận tốt nghiệp mà bạn????????

có bạn nào nộp chứng nhận tốt nghiệp không?? mình đi nộp mà người ta bảo chờ xem xét. lo quá!..! mem nào biết hay đã từng nộp cái này thì chia sẻ cho mình với. Thanks. bạn [MENTION=88305]kinhcan_danchoi[/MENTION] đã từng thi rồi và "chắc là đỗ" >:D<, có thể giúp mình giải đáp thắc mắc này với nhé.
Mình trượt nhé, mặc dù điểm cũng suýt tí nữa là đỗ :)) Nếu bạn thi ở tỉnh thì các môn trên 50 điểm thì dễ đỗ lắm. Năm ngoái có vài tỉnh tuyển ko đủ chỉ tiêu vì có quá ít bài đạt điều kiện. Mình thi vào chi nhánh HN thì cạnh tranh khốc liệt hơn, điểm cao nhất cũng thuộc về chi nhánh Hà Nội.
Còn chứng nhận tốt nghiệp thì chắc may rủi thôi, bạn cứ chờ xem sao nhé :D

Bạn [MENTION=88305]kinhcan_danchoi[/MENTION] ơi cho tớ hỏi với: Phần thi Chuyên ngành họ hỏi cả về NHTM nữa à? Tại tớ thấy có câu nêu chức năng NHTM. Với cả cái đề có câu cho Bảng CĐKT rồi bắt phân tích HĐKD là của chuyên ngành Tài chính ngân hàng hay Kế toán vậy? :(

bạn kinhcan_danchoi cho mình hỏi xí. Có hai chuyên ngành là kế toán- kiểm toán và NHTC vậy thi chuyên ngành ôn như nhau à. Mình toàn thấy mọi người nói về dạng thi nhưng mà hình như toàn thấy nghiêng về NHTC. à cho mình hỏi thêm, bạn thi môn AV năm trước có những dạng nào vậy bạn? hình như cũng có trắc nghiệm khoảng 30 câu đúng không nhi? cảm ơn nhiều nhé!

Bạn @kinhcan_danchoi ơi cho tớ hỏi với: Phần thi Chuyên ngành họ hỏi cả về NHTM nữa à? Tại tớ thấy có câu nêu chức năng NHTM. Với cả cái đề có câu cho Bảng CĐKT rồi bắt phân tích HĐKD là của chuyên ngành Tài chính ngân hàng hay Kế toán vậy? :(
Đề bài bạn hỏi là của năm ngoái à? Nếu thế thì phần thi chuyên ngành họ chỉ hỏi chức năng quản lý của NHNN đối với NHTM thôi, vì nghiệp vụ giữa NHTM với NHNN khác nhau khá nhiều, họ hỏi NHTM làm gì chứ :))
Còn đề có bảng CĐKT là của bên thi vào hội sở, thuộc chuyên ngành tài chính - ngân hàng, bên thi chi nhánh khả năng ko rơi vào phần này.
bạn kinhcan_danchoi cho mình hỏi xí. Có hai chuyên ngành là kế toán- kiểm toán và NHTC vậy thi chuyên ngành ôn như nhau à. Mình toàn thấy mọi người nói về dạng thi nhưng mà hình như toàn thấy nghiêng về NHTC. à cho mình hỏi thêm, bạn thi môn AV năm trước có những dạng nào vậy bạn? hình như cũng có trắc nghiệm khoảng 30 câu đúng không nhi? cảm ơn nhiều nhé!
Hai chuyên ngành ôn khác nhau đấy bạn nhé. Kiến thức chung thì hình như giống nhau, nhưng chuyên ngành khác nhau rất nhiều. Khác nhau như thế nào mình ko rõ, vì mình chỉ thi bên tài chính - ngân hàng thôi :) Cơ bản là diễn đàn đa phần tập trung dân tài chính - ngân hàng nên mọi người nói nhiều về đề thi bên chuyên ngành này cũng là điều dễ hiểu mà bạn :D
Còn về đề thi tiếng Anh thì đúng là có trắc nghiệm, điền từ thì phải, bao nhiêu câu thì mình ko nhớ 8-> Ngoài ra có phần đọc đoạn văn để trả lời câu hỏi (cũng trắc nghiệm nốt). Thêm một bài dịch từ tiếng Anh sang tiếng Việt, một bài viết. Mình nhớ mang máng hình như có thêm bài viết lại câu nữa. Đề đấy thi 90 phút đối với mình thực sự quá thừa thời gian :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hai chuyên ngành ôn khác nhau đấy bạn nhé. Kiến thức chung thì hình như giống nhau, nhưng chuyên ngành khác nhau rất nhiều. Khác nhau như thế nào mình ko rõ, vì mình chỉ thi bên tài chính - ngân hàng thôi :) Cơ bản là diễn đàn đa phần tập trung dân tài chính - ngân hàng nên mọi người nói nhiều về đề thi bên chuyên ngành này cũng là điều dễ hiểu mà bạn :D
Còn về đề thi tiếng Anh thì đúng là có trắc nghiệm, điền từ thì phải, bao nhiêu câu thì mình ko nhớ 8-> Ngoài ra có phần đọc đoạn văn để trả lời câu hỏi (cũng trắc nghiệm nốt). Thêm một bài dịch từ tiếng Anh sang tiếng Việt, một bài viết. Mình nhớ mang máng hình như có thêm bài viết lại câu nữa. Đề đấy thi 90 phút đối với mình thực sự quá thừa thời gian :))
bạn ôn những gì nhiều vậy? mình cũng thi chuyên ngành tài chính - ngân hàng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,726
Thành viên mới nhất
nhacaisovip66
Back