các bác cho e hỏi MB bao giờ tuyển tiếp nhỉ? Mà nam cao chưa đến m7 liệu có qua vòng hồ sơ ko :(

Hình như t7 tuyển tiếp b ạ.:(. như đợt t3 này thì chả thấy đo đạc gì cả.Thoải đê :p
1 năm chỉ có 2 đợt tuyển tập trung là đợt tháng 3 và đợt tháng 10 thôi bạn. Thường đợt tháng 3 là dành cho các bạn trẻ, sinh viên mới ra trường, còn đợt tháng 10 là dành cho các bạn có kinh nghiệm, đa phần là tuyển cho hội sở.

Bên cạnh 2 đợt tuyển tập trung này thì còn có 1 số đợt tuyển nhỏ lẻ trrong năm, thường là chi nhánh nào cần thì trình cho hội sở xem xét để hội sở tuyển cho chi nhánh đó.
Ví dụ như đợt tháng 3 năm 2014 này không tuyển cho khu vực ở TP HCM thì trước đó cuối năm 2013 đã có đợt tuyển bổ sung cho TP HCM rồi, chưa kể thực tập sinh nữa ^^

Mình tính thẳng thắn, muốn cho bạn thấy 2 quan điểm ĐỂ ĐỊNH VỊ BẢN THÂN NÀY.
1/ QUAN ĐIỂM TÍCH CỰC

Để mình kể cho bạn nghe câu chuyện xin việc làm thêm của mình hồi sinh viên nhé.
Ban đầu, mình được giới thiệu qua làm gia sư cho 1 lớp học Quận Gò Vấp do sự giới thiệu của bên Hỗ trợ HSSV=> qua đó dạy 1 bữa=> hum sau người ta cho về, không nhận.(chắc do không dạy được)
Sau đó, bên Hỗ trợ HSSV giới thiệu mình qua 1 nhà phụ làm bánh=> Làm đến ngày thứ 3=> Họ cũng cho về vì không khéo tay.
Sau đó hỗ trợ HSSV giới thiệu qua cắt dán giấy=> mình qua hỏi người ta nói có đủ nhân lực rồi, không nhận nữa.
Sau đó Hỗ trợ HSSV giới thiệu qua phát tờ rơi bên quận 1. Nhưng đến đó chủ nói là phải kéo khách về mới có tiền, không đủ chỉ tiêu thì không có tiền.

Lúc đó, mình tức quá bỏ về luôn. Cảm giác muốn tìm được việc mà không có thấy mình rất là bất tài. CHỉ có 1 tháng cứ đi đi về về hoài mà chẳng có việc. Tốn xăng, tốn thời gian, cảm thấy mình rất vô dụng. Bạn biết lúc đó mình nghĩ gì không? Đó là CÓ LẼ MÌNH SINH RA KHÔNG PHẢI ĐỂ LÀM THÊM. MÀ CHỈ ĐI LÀM CHÍNH THÔI. :D

Nói thế thôi, chứ hoàn cảnh nào cũng phải nghĩ tích cực bạn ạ. Đôi khi có nhiều chuyện xảy ra nhưng mình nghĩ Mình phải sống trong cuộc đấu tranh sinh tồn này, vì để sinh ra mình thì cú rặn của mẹ mình là rất đau đớn mà mẹ cũng đã vượt qua. :D Mình phải sống để sau này cho vợ mình cú rặn đau đớn như vậy chứ :D

2/ QUAN ĐIỂM TIÊU CỰC
bất tài cái gì. Lọt được đến vòng phỏng vấn tức là đã có năng lực rồi, chỉ có điều chưa may mắn thôi.
Mà 10 lần này là 10 lần liên tiếp hay sao? nói thẳng chớ phỏng vấn 10 lần liên tiếp mà vẫn chẳng biết lý do mình trượt là gì thì rớt cũng đáng lắm.
Cám ơn bạn nhiều lắm. Mình trả lời ko được nhanh nhạy, dù ôn nhiều lần, cứ đến phỏng vấn là hồi hộp, giọng mình cứ run run, nghe yếu lắm, một lát sau mới bình thường lại nhưng mình ko biết làm thế nào để cải thiện >,< Câu nào mình trả lời ko được cái bí họng luôn, không biết làm sao cả. Mình phỏng vấn nhiều ngân hàng lắm, lận đận từ hồi ra trường đến giờ cg gần 3 năm rồi. Mình thật sự rất ngưỡng mộ các bạn 91,92 đặc biệt là 92. Mình ko biết sao để luyện cái thần thái nói chuyện khi phỏng vấn sao cho người ta chú ý nữa.

Cám ơn bạn nhiều lắm. Mình trả lời ko được nhanh nhạy, dù ôn nhiều lần, cứ đến phỏng vấn là hồi hộp, giọng mình cứ run run, nghe yếu lắm, một lát sau mới bình thường lại nhưng mình ko biết làm thế nào để cải thiện >,< Câu nào mình trả lời ko được cái bí họng luôn, không biết làm sao cả. Mình phỏng vấn nhiều ngân hàng lắm, lận đận từ hồi ra trường đến giờ cg gần 3 năm rồi. Mình thật sự rất ngưỡng mộ các bạn 91,92 đặc biệt là 92. Mình ko biết sao để luyện cái thần thái nói chuyện khi phỏng vấn sao cho người ta chú ý nữa.
uiza, bạn là con gái à

sorry nha, tại tưởng bạn là con trai.
Là con gái thì mình khuyên khác.
Thật ra là con gái thì càng phải luyện cái khoản cái ăn nói, vì không chỉ có công việc mà cuộc sống ta cũng phải xã giao nhiều vào, nhất là sau này lập gia đình phải ngọt lưỡi dẻo mồm với sống được với mẹ chồng chứ.

nói vậy thôi, chứ mới ra trường thì ai cũng phải lận đận thôi. Có điều bạn đã ra trường vào những năm 2009, 2010, mà khi đó dư âm khủng hoảng 2008 còn, nên ngân hàng rơi vào khó khăn nên sẽ lận đận hơi mấy bạn 9x mới ra trường hiện nay.

tích cực đi chơi với bạn bè, giao tiếp nhiều vào. Ví dụ như phải luôn chào hỏi, bất cứ đó là ai, người đó mình ghét hay ghét mình thế nào. Bạn cứ chào cho mình. Rồi sẽ quen, Quan trọng là phải tự tin, tự tin như mấy bạn 9x là sẽ quen thôi bạn.

Em toàn tự suy nghĩ về câu hỏi,nghĩ hướng trả lời khác,lẩm nhẩm. Tự nghĩ xem nhà tuyển dụng sẽ hỏi lại gì rùi tự trả lời lun. Đôi khi đứng trước gương nữa. He. Đôi khi thấy mình khùng khùng :p

Em toàn tự suy nghĩ về câu hỏi,nghĩ hướng trả lời khác,lẩm nhẩm. Tự nghĩ xem nhà tuyển dụng sẽ hỏi lại gì rùi tự trả lời lun. Đôi khi đứng trước gương nữa. He. Đôi khi thấy mình khùng khùng :p
Cái này khó nói lắm bạn.
Ví dụ như trước ngày phỏng vấn, trong đầu mình có rất nhiều thứ để nói khi phỏng vấn that.
Nhưng tới lức đối mặt thì quên mất là nói thêm mấy cái này.

Hiện tại mình đang làm tham gia thực tập tiềm năng của VCBS ở chi nhánh TP HCM, vậy mà sáng 3/4 phỏng vấn tại MB, mình hoàn hoàn không bật được cái bản ngã của mình. Trong khi trước đó mình đậu bên VCBS vì mình bật lại cả hội đồng phỏng vấn bên VCBS, khiến các anh chị phỏng vấn hết 40 phút nè. :D

Mình nghĩ quan trọng không phải là mình như thế nào, mà quan trọng 1 phần là nằm ở HỘi đồng Phỏng vấn nữa. Bữa pvan ở MB Bình DƯơng, nhìn hội đồng toàn nữ là mình thấy chán rồi :D Mà buổi phỏng vấn đó đúng là chán that, hỏi đáp xong rồi về. Không như bên VCBS :D

Hehe. Hên xui nữa mà c. Nói chung là em nghĩ c ôn luyện kĩ càng, có kinh nghiệm pv rồi cũng thành công thôi. Hiehie.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back
Bên trên