Anh chị cho e hỏi quy trình các vòng thi va nội dung thi ở Mb như thế nào ạ? Em cảm ơn ạ

Anh chị cho e hỏi quy trình các vòng thi va nội dung thi ở Mb như thế nào ạ? Em cảm ơn ạ
Để vào MB em phải vượt qua 3 vòng:
Vòng gửi xe: Là vòng xét hồ sơ
Vòng thi nghiệp vụ: Sẽ thi tập trung theo cụm, bài thi khoảng 40 câu bao gồm IQ, EQ, nghiệp vụ, tiếng anh. Tất cả đều trắc nghiệm trên máy
Vòng chốt hạ: Là vòng phỏng vấn tập trung tại hội sở. Sẽ có khoảng 4 người pv. Gồm có 2 người nhân sự của hội sở, 2 người còn lại là của Chi nhánh: Giám đốc or phó GĐ CN, trưởng phòng tín dụng...

Áp lực cao đồng nghĩa với mức lương cũng cao hơn so với mặt bằng các ngân hàng khác. Đánh đổi cả. Giờ làm ở bất kì NH nào cũng áp lực cả thôi.
Thật ra cũng không cao hơn là bao... thậm chí mới vào lương còn khá thấp. MB thì nổi tiếng làm vất vả và rất áp lực

Nộp được nhiều chứ em. Đọc kỹ Yêu cầu công việc của các vị trí đi. SV năm cuối:
- Nếu là nam:
+ CVQHKH Doanh nghiệp: Không yêu cầu loại tốt nghiệp
+ CVQHKH Cá nhân: TN loại Khá các trường HVNH, KTQD, ĐHNT, HVTC, ĐHTM, ĐHKT ĐHQG,...
+ CV Tư vấn tại sàn: tương tự CVQHKH Cá nhân
+ CV Hỗ trợ nghiệp vụ: Không yêu cầu loại TN
+ GDV: Không yêu cầu loại TN
Lưu ý: Dù k cao 1m7 cũng điền tối thiểu là 1m7 trong CV nhé:D
- Nếu là nữ:
Đa phần các vị trí đã kể trên đều yêu cầu tốt nghiệp loại giỏi, trừ GDV & CV Hỗ trợ Nghiệp vụ.
Lưu ý về việc ghi chiều cao trong CV: dù k cao như trong yêu cầu công việc cũng ghi tối thiểu như trong yêu cầu công việc.
Vâng! tks a Cóc, may quá! cơ mà em chỉ đc 1.65m mà ghi lên 1.7 khi phỏng vấn có sợ bị phê "ko trung thực" ko a? :(

@cocghe266 ơi: anh ơi, năm nay bên TP HCM không có tuyển nữa,
em apply bên Hỗ trợ nghiệp vụ ở Bình Dương, nhưng mà nếu phỏng vấn tập trung thì mình xin phép đổi sang khối SME được không ạ?
Em rất muốn làm ở khối SME nhưng mà giờ hok có tuyển nữa, :((
Vâng! tks a Cóc, may quá! cơ mà em chỉ đc 1.65m mà ghi lên 1.7 khi phỏng vấn có sợ bị phê "ko trung thực" ko a? :(
Hi em, nếu k muốn bị tạch từ vòng gửi xe thì chắc chắn em phải ghi tối thiểu 1m7. Qua được vòng gửi xe thì cứ chiến đấu thoải mái thôi. Vào vòng PV k ai lấy thước ra đo em đâu:D. Hôm đấy đi giày cao 1 chút để "lừa tình" là được:)). Quan trọng là mình thể hiện thế nào & có phù hợp với vị trí ứng tuyển, phù hợp với MB k thôi. Em tham khảo thêm kinh nghiệm PV MB tại topic: [HÀNG NÓNG] Bộ câu hỏi Phỏng vấn vào MB 2014 và những lưu ý quan trọng nhé:)

Hi em, nếu k muốn bị tạch từ vòng gửi xe thì chắc chắn em phải ghi tối thiểu 1m7. Qua được vòng gửi xe thì cứ chiến đấu thoải mái thôi. Vào vòng PV k ai lấy thước ra đo em đâu:D. Hôm đấy đi giày cao 1 chút để "lừa tình" là được:)). Quan trọng là mình thể hiện thế nào & có phù hợp với vị trí ứng tuyển, phù hợp với MB k thôi. Em tham khảo thêm kinh nghiệm PV MB tại topic: [HÀNG NÓNG] Bộ câu hỏi Phỏng vấn vào MB 2014 và những lưu ý quan trọng nhé:)
Vâng! quá tuyệt! tks a lần nữa vì bài tổng hợp quá là công phu và hữu ích ạ :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back