BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

lâu lắm mới thấy anh Cocghe lộ diện trong topic này, anh cocghe ơi, tầm khi nào cơ kqua thi viết à, em mong hóng tóa anh à
Anh vẫn "âm thầm theo dõi" topic em ạ:D. Có một số cuộc "khẩu chiến" và vô số gạch đá - hai thứ đã thành tiền lệ trong các topic tuyển tập trung của các ngân hàng lớn nhưng anh chưa dùng "biện pháp mạnh":D. Nhiều khả năng kết quả PV sẽ có trong khoảng 20-22 tháng này em nhé. Thường BIDV thông báo lịch PV trước 3 ngày.

BIDV tính điểm theo công thức: Nghiệp vụ*70% + AV*30% = Điểm bình quân trọng số. Sau đó lấy từ cao xuống thấp đến một số lượng nhất định để tham gia vòng PV. Thường sẽ loại khoảng 1 nửa. CN nào đông thì loại nhiều hơn. Vì phụ thuộc vào số lượng ứng viên nên sẽ không có điểm chuẩn chung các bạn nhé!

minh cong nhan thay de thi kho.toan oanh' bua la chinh.con k bt ben de thi kia ntn nenn k the so sanh dc.de thi anh van B nam 2012 minh thi de hon nhiu.
mình có thắc mắc là đề mình thi av là đề C, mấy người coi thi noi sao làm vay, mih thi chuyen vien giao dich viên, k biet đúng hay sai. mình k sợ làm sai, mình chỉ sợ ghi sai mã đề thi thoy

Anh vẫn "âm thầm theo dõi" topic em ạ:D. Có một số cuộc "khẩu chiến" và vô số gạch đá - hai thứ đã thành tiền lệ trong các topic tuyển tập trung của các ngân hàng lớn nhưng anh chưa dùng "biện pháp mạnh":D. Nhiều khả năng kết quả PV sẽ có trong khoảng 20-22 tháng này em nhé. Thường BIDV thông báo lịch PV trước 3 ngày.
BIDV chấm cũng nhanh thật :D

kết quả PV hay thi viết thế anh,,,kết quả có gửi cho ứng viên hay gián ở chi nhanh hay là đang lên trang chu BIV thế ah. mà sao đến khi page loãng anh mới ra tay vậy...

tự nhiên ngồi nghĩ lại, mình thấy cái số của mình nó giống với cái số của topic này ghê. Sau mùa tuyển dụng này nick của mình lại im ắng và chẳng còn ai quan tâm nữa.
Như kiểu vắt chanh bỏ vỏ vậy, kiến thức và hàm lượng chất xám của mình đã khấu hao hết rồi.
Mình đang chuẩn bị chạy cao học vào tháng 8/2014, tiếp tục sự học để bù đắp lượng khấu hao mất dần trong cái topic này đây. Cái này gọi là "chi phí tu sửa tăng công năng" cũng được tính vào nguyên giá tài sản :D ôi vãi thật, nói chuyện sặc mùi tài chính :D
giá như còn được đi thi nữa nhỉ, thi xong rồi trống trải lạ luôn
uhm, thật ra t nghĩ mọi người đều đang theo dõi topic này có điều ko ai lên tiếng, cũng vi một ai đó đang quá ngạo mạn mà ko muốn động tay vào commem

uhm, thật ra t nghĩ mọi người đều đang theo dõi topic này có điều ko ai lên tiếng, cũng vi một ai đó đang quá ngạo mạn mà ko muốn động tay vào commem
Một trong những lý do khiến con ngừoi phô cái ngạo mạn của mình ra, theo tớ trong đó có dáng dấp của sự ko tự tin vào bản thân. Nhưng cg p công nhận bạn lovezuloveme đặc biệt đúng ko? Đặc biệt ở chỗ càng ăn gạch càng nhiệt tình và lấp ló sự hài hước mặc dù thi thoảng hài hơi lố. :). T nói gì động chạm thì xin ném gạch nhẹ tay. Hic

Dành cho những ai sắp vào PV BIDV (kinh nghiệm PV 2013 - tùy chi nhánh):
1. Đầu tiên mỗi nguời sẽ đc giới thiệu bản thân trong tầm 2 phút.....pla pla...
2. Lần luợt bốc câu hỏi trong 3 hộp với chủ đề lần luợt là: Hiểu biêt chung hay là một yêu cầu nào đó...; xử lý tình huống; chuyên môn nghiệp vụ.
2.1.Phần 1 thì mình ko nhớ lắm chỉ nhớ đc là mình bốc đc 2 lần câu "em hãy giới thiệu mình trong 3 phút" (đc quyền đổi câu khác nên mình bốc câu khác cho đỡ nhàm),
2.2. Xử lý tình huống thì đại loại như các câu:
- Em là lãnh đạo mà nhân viên của em thuờng xuyên đi trễ thì em xử lý thế nào?....Sau đó, đặt truờng hợp nguời đó là supper star của chi nhánh, đóng góp lợi nhuận cao.
- Em có mâu thụẫn với lãnh đạo...xử lý ntn?
(đại khái là xử lý các tình huống trong công việc và môi truờng công sở)
2.3. chuyên môn nghiệp vụ:
- Các câu hỏi về CIF, FOB nếu là cán bộ tín dụng bạn tư vấn cho khách hàng thế nào.
- Phân biệt cho vay từng lần và cho vay hạn mức.
- Trong môi truờng hội nhập hiện nay các ngân hàng nuớc ngòai sẽ thâm nhập và cạnh tranh công bằng vs các ngân hàng trong nuớc. Bạn nhận định như thế nào về vấn đề này. Nếu bạn là TGĐ của BIDV bạn sẽ làm j để cạnh tranh. (câu này là của mình bốc đc..2zz...)
3. Trong quá trình trả lời các câu hỏi sẽ có n câu hỏi nhỏ nhỏ khác....
vd: 1/- chủ tịch tỉnh em là ai?
2/- em có biết chơi môn thể thao nào ko?
3/- Tại sao chúng tôi lại chọn e?
4/- Thế mạnh của tỉnh là j....và nếu là cán bộ tín dụng em sẽ tập trung cho vay mảng nào (dành cho các ứng viên thi chi nhánh tại tỉnh)
5/- Em có tham gia các hoạt động j của truờng ko....
6/-........
Nói chung zô đó vẫn là tùy cơ ứng biến. Phần giới thiệu cố gắng gây ấn tuợng tốt, nói chiện tự tin, thể hiện nhiệt huyết tuổi trẻ sẵn sàng học hỏi (dành cho mấy e mới ra truờng và chưa có kinh nghiêm), tình huống thì ko có đáp án đúng nên cứ thế mà chém và bảo vệ quan điểm.....Ôn lại các kiến thức về thanh tóan quốc tế, cho vay, dự án đầu tư.....
Chúc mọi nguời pv tốt nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,591
Thành viên mới nhất
sunnomerch
Back