BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

Tình hình là mình thi nhanh lúc 2h kém, thi xong choáng wá ngủ vật vờ đến giờ :">
Nhớ mang máng những câu:
1. Sông Hồng còn có tên gọi khác là sông gì?
2. Sóng biển được tạo ra từ hiện tượng gì? (a. Gió, b. mưa, c. thủy triều, d. không nhớ)
3. Các yếu tố cơ bản cấu thành thể chế kinh tế
4. Nếu hôm nay là chủ nhật, 4400 ngày sau là thứ mấy?
5. Biểu tượng cao quý của liên hoan phim Cannes là gì? (a. bông sen vàng, b. cánh diều vàng, c. quả cầu vàng, d. không nhớ)
6. Tính đến 1/1/2013, APEC có bao nhiêu thành viên?
7. Từ 10 đến 100 có bao nhiêu số 7?
8. Năm 1945, Nhật chiến thắng liên tiếp ở đâu? (a. Trung Quốc, b. Thái Bình Dương, c. Châu Á, d. Châu Á - Thái Bình Dương)
....
Có mấy câu mình k nhớ chính xác nên không dám post :D
Mình nhớ nhất phần thi IQ có câu cho mình 1 phút để đếm hình bên có bao nhiêu đường thẳng :))
Mấy câu IQ chủ yếu là chữ lúc thì sơ đồ chữ T, hình tổ ong, đủ loại hình nhìn hoa cả mắt 8-x mình giải được có mỗi một câu, mặc dù bên cạnh có sẵn bảng chữ cái quy đổi thành số nhưng chắc do mình dốt quá khó tìm ra quy luật nên đành bó hand :| mặc dù hôm qua mình giải mấy câu IQ của bên NV GDV khá nhanh nhé :|
Phần Tiếng Anh có vài câu hỏi về từ vựng kinh tế, ngữ pháp thì xém tí mình bị gài, có dạng câu hỏi đuôi, mệnh đề quan hệ rút gọn linh tinh nữa, phần tìm lỗi sai thì cũng tạm xong...
Túm lại mình thi cho biết đề thôi chứ mấy anh chị mà vào được vòng thi viết chắc cũng dạng vip rồi nên hy vọng cho mình mong manh lắm :))
Chúc mấy bạn thi sau may mắn nhá!!!

Biết là tốn kém nhưng cũng đc cái minh bạch hơn c ah. Chư chi nhánh pv thì dễ .... lắm :D

Thi tập trung do HO lọc hồ sơ, ra đề và chấm thi là để tăng mức độ minh bạch cho kỳ thi. Vào được đến vòng pv thì gần như là có năng lực rồi đấy bạn, COCC mà ko có năng lực thì cũng ko vào được đến đó đâu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,796
Thành viên mới nhất
Angelmaker Merc
Back
Bên trên