Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

myeclipse25: Xin lỗi các bạn, mình đưa nhầm thông tin. Hôm nay sẽ chưa có kết quả đâu, vì bác trưởng ban LĐ-TL nói với bác mình là khi nào đưa lên web sẽ thông báo trước cho bác mình. Còn hôm nay bác ấy sẽ xem giúp mình ở tỉnh xem sắp tới có chỉ tiêu nào về hưu thì mình sẽ thế vào. Dù sao cũng vui vì có 1 chân trong Agri, còn chân kia bao h dc bước vào thì chắc phải chờ :d

Ở đây mọi người đang đợi kết quả thi.
Dù bạn có MQH như thế nào, hay có suất vào thẳng thì cũng ko nên khoe ra như thế. Làm mọi người sẽ nhụt chí vì AGR phải có MQH hay ntn mới vào được.
Dù sao những thông tin của bạn rất có ích và chúc mừng bạn sẽ được gia nhập AGR.
Tuy nhiên sự khoe khoang của bạn ( có thể là ko cố ý ) nhưng sẽ làm ảnh hưởng đến uy tín của bác bạn và các cấp lãnh đạo AGR đấy. :)

Ở đây mọi người đang đợi kết quả thi.
Dù bạn có MQH như thế nào, hay có suất vào thẳng thì cũng ko nên khoe ra như thế. Làm mọi người sẽ nhụt chí vì AGR phải có MQH hay ntn mới vào được.

Nhất trí, nhưng có đến nỗi ảnh hưởng đến uy tín lãnh đạo AGR ko. H mình chả quan tâm ảnh hưởng ai, chỉ quan tâm bao h có kết quả

myeclipse25 đã viết:
Xin lỗi các bạn, mình đưa nhầm thông tin. Hôm nay sẽ chưa có kết quả đâu, vì bác trưởng ban LĐ-TL nói với bác mình là khi nào đưa lên web sẽ thông báo trước cho bác mình. Còn hôm nay bác ấy sẽ xem giúp mình ở tỉnh xem sắp tới có chỉ tiêu nào về hưu thì mình sẽ thế vào. Dù sao cũng vui vì có 1 chân trong Agri, còn chân kia bao h dc bước vào thì chắc phải chờ :d

Sax, có cả thế này nữa ah, vậy mà hồi tối ra vũng tàu thằng bạn dẫn ra NGọc Trai Đen làm mấy ve chém gió chơi, nó hỏi m thi Agri có kq chưa, e kêu chưa nhưng chắc tạch vì rất khó, nó còn bảo nó đang tìm đường chạy vào thế là e chém ngay: bây giờ m có 1 tỷ cũng ko vào dc đâu :)) xem ra bây giờ chắc phải nói lại với nó là vẫn còn có thể =))

tienanh đã viết:
Bạn thi Agr HD ah. Năm ngoái mình cũng nghe có trường hợp kiểu chỉ tiêu bù đắp. AGR đông nhân viên lắm, 1 năm 1 chi nhánh tỉnh mấy chục bác về hưu là chuyện bình thường. Chúc mừng bác nhé.
Trong hệ thống AGR, nửa năm trước đây còn có chế độ bố mẹ về con vào thay, nhưng bây giờ dần đần ko còn chế độ ưu tiên đó nữa. ( kể từ lúc trước cuộc thi tuyển này) nên năm nay nhiều tỉnh tuyển số lượng nhân viên nhiều hơn.
Nên các bạn thi thực sự, làm bài tốt cứ mong đợi kết quả nhé.
Có thể là các bạn có thành kiến 1 chút về "chế độ nhà nước" của AGR. Nhưng cũng thông cảm vì bây giờ cũng đang dần dần hòa nhập theo thời đại, cần NĂNG LỰC thật sự rồi :).
- Nếu các bạn có năng lực thật sự thì năm nay có thể ko vào được AGR, thì năm sau lại tiếp tục chiến đấu :D.
Mình thấy có bạn nhắc đến có tỉnh đã có kết quả, được vào nhận là nhân viên hợp đồng, con em trong ngành. Nhưng các bạn cũng phải hiểu và thông cảm. Có thể là những bạn hợp đồng ấy có " THÂM NIÊN" chờ đợi 5-7 năm + với ngần đấy năm kinh nghiệm làm việc, thậm chí chục năm rồi ( lương của n/v hợp đồng cũng chỉ được từ 800k--> nay là 2trd) nay mới có cơ hội vào. Hoặc con em trong ngành thì họ cũng phải có kết quả học tập xuất sắc mới được nhận + năm công tác, chức vụ của bố/mẹ trong ngành.
Mình ko phải bênh, hay như thế nào đâu. Nhưng cũng phải tôn trọng sự thật 1 chút :D
Bản thân mình đây cũng đã từng làm hợp đồng 5 năm rồi ( vừa mới nghỉ việc, vì ko nghỉ thì hết năm nay họ cũng cho nghỉ :D, lương từ năm đi làm là 1tr2 đến gần nhất là 2tr2). Mình ko học ĐH chính quy, cũng đi từ Trung cấp, học tại chức thôi. Năm nay cũng đi thi và cũng chỉ được ưu tiên nốt năm nay ( là nhân viên hợp đồng được phép đi thi khi có bằng ĐH Tại chức). Còn từ sang năm là ko có cơ hội được đi thi.
( đấy là được phép đi thi thôi nhé, còn may rủi có được vào hay ko còn phải chờ đợi và + % may mắn. Tỉnh mình NH hợp đồng nhiều lắm, nên mình cũng ko hi vọng chạy chọt).Đỗ là cái tốt , ko đỗ cũng chẳng sao. Có thể là mình ko có duyên làm ở AGR. :D
- Nên mình muốn nói với các bạn trẻ. Các bạn học ĐH chính quy ra, các bạn còn nhiều cơ hội việc làm lắm. Nên nhỡ CHẲNG MAY năm nay ko được thì còn cơ hội những năm sau đó. ĐỪng nản chí và tị nạnh với những bạn được vào. :D
Còn bản thân mình, ngồi đây chém gió và chờ đợi kết quả cùng các bạn thui.
( CŨng hi vọng mình may mắn +1% :D)

Xin lỗi các bạn, mình đưa nhầm thông tin. Hôm nay sẽ chưa có kết quả đâu, vì bác trưởng ban LĐ-TL nói với bác mình là khi nào đưa lên web sẽ thông báo trước cho bác mình. Còn hôm nay bác ấy sẽ xem giúp mình ở tỉnh xem sắp tới có chỉ tiêu nào về hưu thì mình sẽ thế vào. Dù sao cũng vui vì có 1 chân trong Agri, còn chân kia bao h dc bước vào thì chắc phải chờ :d

Chúc mừng bạn, chưa đc vào nhưng như thế cũng đáng để hi vọng lắm

Sax, có cả thế này nữa ah, vậy mà hồi tối ra vũng tàu thằng bạn dẫn ra NGọc Trai Đen làm mấy ve chém gió chơi, nó hỏi m thi Agri có kq chưa, e kêu chưa nhưng chắc tạch vì rất khó, nó còn bảo nó đang tìm đường chạy vào thế là e chém ngay: bây giờ m có 1 tỷ cũng ko vào dc đâu :)) xem ra bây giờ chắc phải nói lại với nó là vẫn còn có thể =))

Ý bạn myeclipse25 là có người vê hưu thì đc thế vô, nhưng chắc làm hợp đồng rồi đến sang năm đi thi lại, đậu mới đc vào chính thức đó. Nói chung kiểu gỉ cũng phải đi thi

Ngồi đợi mà chợt nghĩ: mong tận thế 21/12 thật sự xảy ra để Việt Nam bước vào một chu kỳ sống mới, để phát triển hơn và để thành một cường quốc mới, ko còn những tệ nạn thế này, làm dân đen khổ cực và chờ đợi mỏi mòn.

Tận thế xong thì đến đời nàoViệt Nam bước vào một chu kỳ sống mới, để phát triển hơn và để thành một cường quốc mới. Đến lúc đó thì thành ma cả lũ rồi.
Mình chỉ mong sao có ngày đó thì cho cả thế giới... chết luôn. :)) Làm một phát nhanh gọn :))

mình cũng nghĩ chắc đến 12/12 là có kq lắm.
hihi

- - - Updated - - -

Ngocthom2909 Ngồi đợi mà chợt nghĩ: mong tận thế 21/12 thật sự xảy ra để Việt Nam bước vào một chu kỳ sống mới đã viết:
Tớ còn yêu đời lắm. huhuuuu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,800
Thành viên mới nhất
u8883com
Back